Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า ประกันอุบัติเหตุของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ทั้งแผน1 และแผน2 มีข้อแม้อะไรบ้างในการสมัครใช้บริการ?

ช่วงนี้รู้สึกว่าเจออุบัติเหตุบ่อยๆคะ อยากรบกวนสอบถามข้อมูลสักเล็กน้อยมั้ยคะ เราสนใจการทำประกันอุบัติเหตุคะ ตัวที่สนใจคือ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ทั้ง 2แผนเลยนะคะ ที่เราอยากถามก็คือ คนที่จะสมัครประกันฉบับนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่และแล้วประกัน ของไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ตัวนี้เขามีข้อแม้อะไรหรือข้อยกเว้นมากไหม?คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพสิทธิ์

ผมว่าเรื่องข้อแม้ไม่น่าจะมีเท่าไรนะครับ เพราะประกันตัวนี้ คนนิยมทำหันมากครับ เพื่อนๆที่ทำงานของผมหลายคนก็ทำตัวนี้เอาไว้ครับ หลายคนทำที่เป็นแผน2ครับ ได้วงเงินคุ้มครองเท่าตัวเลยนะครับ ผมก็กำลังคิดว่าจะทำด้วยครับ แต่ต้องรอให้ผ่านช่วงนี้ไปก่อนครับ เงินที่บ้านไม่ค่อยจะพอเท่าไรแล้วครับ เอาไว้เงินดีกว่านี้ทำแน่นอนครับ

2020.11.14 13:49

ลูกตาล

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ทั้ง 2 แผนเป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองกรณีเกิดอุบัติเหตุ ที่ไม่มีข้อแม้หรือข้อยกเว้นอะไร ผู้เอาประกันสามารถทำประกันตัวนี้ได้ตั้งแต่อายุ 20 -60 ปี ที่ขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ก็สามารถทำได้ ประกันตัวนี้ไม่ต้องตรวจสุขภาพ มีระยะความคุ้มครอง 1 ปี เบี้ยประกันไม่มากพันกว่าบาทเองแต่ได้รับความคุ้มครองชีวิตสูง

2020.12.13 23:1

พงษ์พัฒน์

เรื่องเงื่อนไขการคุ้มครองเหรอครับ ตัวนี้เป็นประกันอุบัติเหตุครับ แล้วก็ไม่ได้คุ้มครองอะไรมากครับ ส่วนใหญ่แล้วจะจ่ายแค่สินไหมทดแทนเท่านั้นครับ แต่ข้อดีคือเวลาที่เขาจ่ายสินไหมทดแทนให้เรา ค่อนข้างที่จะได้เยอะกว่าประกันของเจ้าอื่นๆครับ แต่อย่างที่บอกครับจ่ายสินไหมทดแทน อย่างเดียวไม่มีคุ้มครองค่ารักษา อยากได้ต้องหาเพิ่มครับ

2021.01.16 3:40

เกรซ

จขกทคะเราว่าถ้าคุณอยากทำประกันอุบัติเหตุจริงๆเราแนะนำให้คุณทำของบริษัทซิกน่าค่ะ ชื่อประกันอุบัติเหตุเซฟดี ประกันตัวนี้ไม่ได้แค่มีวงเงินให้เท่านั้นนะแต่เขาคุ้มครองเกี่ยวกับเรื่องค่ารักษาพยาบาลด้วย เราว่าถ้าเกิดประสบอุบัติเหตุขึ้นมาอย่างน้อยก็มีเงินค่ารักษาไว้ก็อุ่นใจกว่านะคะ ประกันตัวนี้สามารถที่จะเข้าโรงพยาบาลได้เลยโดยที่เราไม่ต้องสำรองจ่ายก่อนด้วยค่ะ

2021.03.28 9:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

All (ประกัน)

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี