Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจประกันอุบัติเหตุคะ ไม่ทราบว่า ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ทั้งสองตัว คนที่ไม่มีบัตรเครดิตสามารถซื้อได้ไหมคะ?

ก่อนหน้านี้ไม่เคยคิดเกี่ยวกับ ประกันอุบัติเหตุเลยนะ จนไม่นานมานี้ไปเจออุบัติเหตุคาตาเลยคะ เลยคิดว่ามันอยู่แค่เอื้อมเราจริงๆคะ ตอนนี้เลยอยากหาประกันชีวิตแล้วคะ อย่าง ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ตัวนี้คะ แต่ที่สงสัยคือชื่อคะ ไม่ทราบว่า ประกันอุบัติเหตุนี้จะต้องเป็นคนที่ทำบัตรเครดิตเท่านั้นไหมคะถึงจะสามารถซื้อได้นะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นพสิทธิ์

ประกันชีวิตตัวนี้เขามักให้คนที่ทำบัตรเครดิตทำเอาไว้ครับ เพราะเขามีวงเงินจ่ายคืนบัตรเครดิตกรณีเราเสียชีวิตครับ แต่ ทุกคนสามารถทำได้ครับ ำม่ต้องมีบัตรเครดิตก็ทำได้เลยครับ ผมว่าเป็นทางที่ดีนะครับ เพราะประกันบางเจ้าถ้าเราโดยสารมอร์ไซค์รับจ้างแล้วมีอุบัติเหตุ เขาไม่จ่ายเงินทดแทนให้เราครับ แต่ประกันตัวนี้จ่ายให้เราครับ

2020.11.14 13:49

ผึ้งน้อย

ใช่แล้วค่ะเราเห็นว่าประกันอุบัติเหตุบางบริษัทจะไม่คุ้มครองผู้เอาประกันภัยจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ แต่ประกัน ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ทั้งสองตัว จะคุ้มครองการเสียชีวิตหรือทุพพลภาพถาวรสิ้นเชิงจากการขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ด้วย เราเองก็ขี่รถจักรยานยนต์ทุกวันก็คิดจะทำประกันตัวนี้ด้วยเหมือนกันค่ะ

2020.12.13 23:9

พงษ์พัฒน์

คนอื่นที่ไม่มีบัตรเครดิต สามารถทำได้ครับ แต่เรื่องการคุ้มครองผมว่าไม่ค่อยมีอะไรมากนะครับ เพราะเท่าที่เห็นๆมาประกันตัวนี้จะจ่ายสินไหมทดแทนกรณีเสียชีวิตหรือว่าทุพลภาพนะครับ ไม่มีการคุ้มครองเรื่องการรักษาพยาบาลครับ เวลาที่เราประสบอุบัติเหตุ แล้วต้องจ่ายค่ารักษาพยาบาลเราต้องควักเงินจ่ายเองนะครับ ผมถือว่าไม่คุ้มเท่าไรนะครับ

2021.01.16 3:40

Moon

ทำไมหลายคนเข้าใจอย่างนั้นกันหรอคะเราแปลกใจมากๆเลยเพื่อนเราก็มาถามเราเหมือนกันว่าประกันตัวนี้คือจะต้องมีบัตรเครดิตเท่านั้นไหมถึงจะสมัครได้ ?? เราว่าไม่น่าจะเกี่ยวกันเลยนะคะ ต ามที่เราเข้าใจคือเขาคุ้มครองคนที่ถือบัตรเครดิตด้วยหรือเปล่า อย่างเช่น ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาอย่างน้อยก็ยังมีเงินก้อนไปจ่ายบัตรเครดิตอะไรทำนองนี้ เราว่าน่าจะเป็นความเข้าใจแบบนี้มากกว่านะ

2021.03.28 9:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี