Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ถ้าจะซื้อต้องมีบัตรเครดิดด้วยเหรอ แล้วทำไมประกันตัวนี้ ไม่มีค่ารักษาพยาบาลละ?

ที่บ้านเวลาทำอะไรที่เกี่ยวกับประกัน มักเลือกใช้ ของไทยประกันชีวิตครับ วันก่อนไปต่อประกันรถยนต์มา มีน้องๆชวนให้ซื้อประกันอุบัติเหตุของไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 น้องถามว่ามีบัตรเครดิตไหม ผมก็สงสัยครับครับว่าถ้าทำต้องมีบัตรเครดิตด้วยเหรอ แล้วประกันตัวนี้ทำไมไม่มีสินไหมทดแทนการรักษาพยาบาลละครับ ทำไมแปลกๆจังครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นกแก้ว

มีก็ได้ หรือไม่ต้องมีก็ได้ครับ ประกันตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ทางบัตรเครดิตจะให้ลูกค้าทำครับ ทางบัตรเครดิตไม่อยากเสียเงินครับ ส่วนเรื่อง ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาล ผมเองตอนแรกก็สงสัยครับ แต่เจอเพื่อนๆหลายคนบอกครับ ว่าจริงๆแล้วประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตครับ ที่เน้นไปทางการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุครับ ส่วนถ้าอยากได้รับค่ารักษาต้องซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มครับ

2020.11.14 14:4

ธนะโรจน์

มีก็ได้ หรือไม่ต้องมีก็ได้ครับ ประกันตัวนี้เป็นตัวเลือกที่ทางบัตรเครดิตจะให้ลูกค้าทำครับ ทางบัตรเครดิตไม่อยากเสียเงินครับ ส่วนเรื่อง ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาล ผมเองตอนแรกก็สงสัยครับ แต่เจอเพื่อนๆหลายคนบอกครับ ว่าจริงๆแล้วประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตครับ ที่เน้นไปทางการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุครับ ส่วนถ้าอยากได้รับค่ารักษาต้องซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มครับ

2020.11.14 15:21

ลูกหว้า

เราได้ยินมาว่า ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ ทั้งแผน 1 และแผน 2 นอกจากจะให้ความคุ้มครองชีวิตหรือทุพพลภาพจากอุบัติเหตุแล้ว ยังมีเงินชดเชยหนี้สินจากบัตรเครดิตให้ด้วย ซึ่งเราคิดว่าเป็นการทำการตลาดที่ดีมาก เพราะเดี๋ยวนี้ผู้คนส่วนใหญ่จะมีบัตรเครดิตใช้กัน และเมื่อเกิดการเสียชีวิตหรือทุพพลภาพจะได้เงินชดส่วนนี้ที่ไม่ต้องให้เป็นภาระของคนในครอบครัวค่ะ

2020.12.13 23:47

หนูเพียร

ประกันของไทยประกันชีวิตตัวนี้ จริงๆแล้วเหมาะสมสำหรับบุลคลสองกลุ่มคะ ถ้าคิดว่าตัวเองอยู่ในสองหลุ่มที่เขาบอกก็สามารถทำได้คะ กลุ่มแรกคือคนที่มีบัตรเครดิคคะ อันนี้ธนาคารที่เราทำบัตรเครดิตจะแจ้งให้เราทราบคะว่าเราต้องทำ แล้วก็กลุ่มที่สอง คือกลุ่มคนที่ใช้รถจักรยานยนต์ในชีวิตเป็นประจำครับ คะ สามารถทำได้เลยคะ

2021.01.16 3:40

fiONA

สรุปตั้งแต่อ่านๆมาคุณลูกหว้าเข้าใจดีมาก ทำไมหลายคนเข้าใจผิดจังเลยคะว่าจะต้องมีบัตรเครดิตเท่านั้นถึงจะสมัครได้?? มันไม่ใช่แบบนั้นนะคะ มันหมายถึงว่าถ้าเราประสบอุบัติเหตุเงินก้อนที่เขาจะจ่ายให้เรา เราจะสามารถเอาไปจ่ายหนี้ได้ เนื่องจากประสบอุบัติเหตุเราอาจจะทำงานไม่ได้ขาดรายได้ ไม่ได้หมายความว่าคนที่ทำบัตรเครดิตจะเป็นกลุ่มเป้าหมายของประกันตัวนี้....

2021.03.28 9:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี