Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

มีคนมาเสนอขาย ประกันของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1กับแผนที่ 2 ฟังๆแล้วรู้สึกงงๆคะ ทำไมไม่เหมือนกับตัวอื่นๆเลยคะ เห็นบอกว่าไม่มีค่ารักษาพยาบาลอะไรให้ด้วย เลยสงสัยคะว่าถ้าเราซื้อประกัน อุบัติเหตุตัวนี้ ถ้า เราแค่ หัวแตกแขนหัก เราต้องควักจ่ายเองเลยเหรอคะ ทำไมไม่มีค่ารักษาพยาบาลให้เหมือนเจ้าอื่นๆงง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นกแก้ว

กรณี บาดเจ็บหัวแตก เป็นแผล ประกันตัวนี้ไม่ได้เป็นอย่างที่เรารู้จักครับ ประกันตัวนี้ จ่ายเงินทดแทนกรณีเสียชีวิตอย่างเดี่ยวครับ ต่างจากประกันอุบัติเหตุครับที่ไม่ว่าจะบาดเจ็บด้วยอะไรก็จ่ายให้หมดครับ ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองแบบทีคุณต้องการ เราขอแนะนำครับ ว่าซื้อประกันอุบัติเหตุอีกตัวเลยครับ ตอนนี้ปีละ 5-8ร้อยบาทก็มีนะครับ

2020.11.14 14:4

ธนะโรจน์

กรณี บาดเจ็บหัวแตก เป็นแผล ประกันตัวนี้ไม่ได้เป็นอย่างที่เรารู้จักครับ ประกันตัวนี้ จ่ายเงินทดแทนกรณีเสียชีวิตอย่างเดี่ยวครับ ต่างจากประกันอุบัติเหตุครับที่ไม่ว่าจะบาดเจ็บด้วยอะไรก็จ่ายให้หมดครับ ถ้าอยากได้รับการคุ้มครองแบบทีคุณต้องการ เราขอแนะนำครับ ว่าซื้อประกันอุบัติเหตุอีกตัวเลยครับ ตอนนี้ปีละ 5-8ร้อยบาทก็มีนะครับ

2020.11.14 15:21

เส้นไหม

ก็อย่างที่คนมาเสนอขายบอกนั้นแหละค่ะ ประกันของ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1กับแผนที่ 2 จะให้ความคุ้มครองชีวิตจากการเกิดอุบัติเหตุเท่านั้น จะไม่มีค่ารักษาพยาบาลทุกกรณี ถ้าคุณต้องการได้รับความคุ้มครองและการรักษาพยาบาลจะต้องทำประกันอุบัติเหตุตัวอื่น คุณต้องเปรียบเทียบผลประโยชน์เอาเองนะคะ ที่เราเห็น ประกันตัวนี้จะมีเงินทุนประกันชีวิตสูง แต่ไม่มีเงินค่ารักษาพยาบาล ส่วนประกันที่มีเงินค่ารักษาพยาบาลจะมีเงินทุนประกันที่น้อยกว่า

2020.12.13 23:57

ทองอินทร์

อย่าว่าแต่แค่หัวแตก จากหกล้มเลยคะ ถึงแม้เราเจออุบัติเหตุหนักๆประกันตัวนี้ของไทยประกันชีวิต เราก็ต้องจ่ายเองหมดเลยคะ เพราะแผนการคุ้มครองของเขา เขาให้แค่ สาม กรณีเท่านั้นคะ อย่างแรก เสียชีวิตจากอุบัติเหตุ อย่างที่สอง สูญเสียอวัยวะ และอย่างที่สาม เรากลายเป็นบุคคลพิการหรือที่เขาเรียกว่าทุพลภาพ เท่านั้นคะ

2021.01.16 3:40

Piyapon

ถ้าจขกท. ต้องการที่จะไม่คุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุแล้วก็ค่ารักษาพยาบาลด้วยประกันนี้อาจจะไม่เหมาะกับจขกทนะคะ จริงๆมีประกันอย่างเช่น บริษัทซิกน่า ชื่อตัวประกันก็คือ ประกันอุบัติเหตุเซฟดี ประกันตัวนี้จะมีความคุ้มครองให้เยอะมากค่ะ เวลาที่เราเกิดอุบัติเหตุเราสามารถที่จะไปโรงพยาบาลได้เลยโดยที่ไม่ต้องสำรองจ่ายไปก่อน มีวงเงินค่ารักษาพยาบาลให้สูงด้วยนะคะ

2021.03.28 9:34

อัมพรรณ

ประกันตัวนนี้เป็นประกันที่ทางบัตรเครดิต เขาบังคับฝห้เราทำใช่ไหมคะ กรณ๊ที่เราทำตัวนี้ก็เพราะว่าถ้าเราเสียชีวิต ทางบัตรเครดิต จะได้เงินสินไหมทดแทนของเราไปคะ แต่ถ้าเราไม่ทำ เขาก็จะตามถวงหนี้จากครอบครัวเรา ถึงแม้เราจะเสียชีวิตไปแล้วก็ตามคะ แบบนี้คุณต้องซื้อประกัน PA ของบางเจ้าแล้วละคะ มีให้เลือกเยอะ ค่าเบี้ยก็ไม่แพงด้วย สำหรับบางเจ้า

2021.06.30 6:36

พี่ฮูก

อย่าว่าแต่เจ้าของกระทู้งงเลยครับว่าทำไมไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 1 กับแผนที่ 2 ไม่มีค่ารักษาพยาบาลให้ในกรณีที่ผู้เอาประกันภัยประสบอุบัติเหตุ ผมงงกับเจ้าของกระทู้นี่แหละ ถ้าคุณอยากได้ค่ารักษาพยาบาลด้วย คุณก็ไปซื้อประกันฉบับอื่นสิครับ ข้อกำหนดและเงื่อนไขของประกันแต่ละฉบับไม่เหมือนกัน ไม่ได้มีอะไรแปลกหรอก

2021.07.31 4:39

วัฒนา

ต้องดูก่อนไหมครับ ว่าอุบัติเหตุ ที่คุณประสบ เกิดจากอะไรครับ ถ้าเป็นอุบัติเหตุจากการขับขี่รถ อันนี้ไม่จำเป็นต้องเบอกประกันตัวที่คุณถามก่อนครับ เพราะว่า เขาจะใช้ พรบ. ของรถ เราก่อนครับ จำไม่ผิดน่าจะได้ประมาณ 2หมื่นกว่านะครับ แล้วหลังจากที่วงเงินใน พรบ.หมด ก็ถึงคราวที่เราต้องให้ประกันตัวอื่นๆถ้าเรามีนะครับ

2021.08.13 5:31

Film

สรุปว่า ถ้าอยากได้วงเงินค่ารักษา ในกรณีเกิดอุบัติเหตุ ต้องไปทำประกันอุบัติเหตุครับ อันนี้มันเป็นประกันชีวิต ก็เลยน่าจะไม่ตรงกับสิ่งที่จขกทต้องการ เพื่อจะได้ไม่เสียเวลามาดูรายละเอียดเงื่อนไขของไทยประกันชีวิตเครดิตแคร์ ก็ไปดูเกี่ยวกับเงื่อนไขของประกันอุบัติเหตุเลยดีกว่าครับ ยังไงตัวนี้ก็ไม่ได้คุ้มครองวงเงินค่ารักษาอยู่แล้ว

2021.09.14 6:54

Acer

@Flim ใช่ค่ะ มันต้องอย่างนี้ ตอบไปเลยตรงๆจขกท. เขาจะได้หายงง แล้วคอมเม้นอื่นๆด้วยจะได้หายงงกันให้หมด อ่านคอมเมนต์แล้วก็ เกิดสงสัยค่ะ คุณเองก็น่าจะเหมือนกันนะสุดท้ายก็ต้องไปหาข้อมูลจนได้ สรุปประกันนี้คุ้มครองชีวิตค่ะ จะอุบัติเหตุหนักแค่ไหนก็ไม่มีวงเงินค่ารักษาจ่ายให้หรอกค่ะ จะจ่ายเงินชดเชยให้เมื่อคืนเสียชีวิตหรือพิการเท่านั้น

2021.09.24 14:34

Linda

สรปของสรุปให้จขกทฟังอีกทีนะคะ ประกันตัวที่มีคนมาเสนอขายจขกทเป็นประกันชีวิต เพราะฉะนั้นเคลมอะไรไม่ได้เลยนอกจากจะเสียชีวิต ไม่ว่าจากรถโดยสาร หรือการฆาตกรรมต่างๆ ส่วนถ้าจขกทสนใจจะเคลมค่ารักษาที่เกิดจากอุบัติเหตุก็ต้องทำประกันอุบัติเหตุหรือทำประกันสุขภาพไว้นะคะ ถึงจะสามารถเคลมค่ารักษาพยาบาลได้ค่ะ คงจะไม่งงแล้วนะคะ

2022.01.13 6:18

การันต์

ถ้าอยากให้ได้รับการคุ้มครอบแบบนั้น ก็ซื้อประกันอุบัติเหตุเลย รับรองว่าได้รับการคุ้มครองแน่นอน แต่ถ้าจะซื้อประกันอุบัติเหตุก็ต้องเชคด้วยนะว่าถ้าซื้อประกันตัวนั้นเราต้องสำรองจ่ายก่อนไหมเวลาที่เราเข้ารับการรักษา หรือว่า เราสามารถที่จะเคลมกับประกันได้เลย เพราะประกันของบางเจ้าเขาให้เราสำรองจ่ายไปก่อนซึ่งเสียความรู้สึกมาก

2022.02.11 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังงงกับประกันครับ ผมทำประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แล้วเราต้องทำประกันอุบัติเหตุของเขาด้วยไหม

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้เราเลิกกับสามีแล้วและเราอยากเปลี่ยนแปลงรายชื่อผู้รับผลประโยชน์ จากประกันอุบัติเหตุ ต้องทำอย่างไร?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ปกติแล้วการเคลมประกันขอสินไหมทดแทน ต้องใช้เวลานานขนาดไหนคะ ตอนนี้ผ่านมาหลายเดือนแล้วคะ เรื่องยังเงียบอยู่คะ

All (ประกัน)

ปีนี้เราซื้อประกันอุบัติเหตุ ของ ไทยประกันชีววิตเอาไว้ ประกันนี้สามารถคุ้มครองเราในต่างประเทศไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ประกันชีวิต

เราสามารถกู้เงินจากประกันชีวิตที่เราทำมา แล้วเอามาจ่ายค่าเบี้ยประกัน ที่เราไม่สามารถจ่ายปีนี้ได้ไหม

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี