Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

เป็นเรื่องแล้วคะ กลัวสามีว่าเอาคะ คือใจร้อนคะ มีพนักงานขายประกันโทรมาชวนทำประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้คะ ใจร้อนเลยสมัครไปแล้วคะ แล้วก็จ่ายเงินผ่านบัตรเครดิตไปแล้วคะ เอาใงดี ไม่ได้ปรึกษาสามีก่อนคะ กลัวว่าจะมีปัญหาคะ อยากทราบว่า กรณีซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เริ่มใหม่38590

คุณชอบประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ที่คุณสมัครไปแล้วมั้ยครับ คุณคิดว่ามันเหมาะกับคุณมั้ยครับ หากเก็บกรมธรรม์นี้ไว้จะได้ใช้งานจริงอย่างเกิดประโยชน์หรือเปล่า ถ้าคำตอบ คือ ใช่ ในทุกๆคำถาม ผมว่าคุณเปลี่ยนจากการยกเลิกประกันฉบับนี้เป็นการบอกสามีอย่างตรงไปตรงมาดีกว่า อย่างน้อยก็ได้ใช้ประกันนะ

2020.11.14 14:40

ลูน่า

เราเห็นด้วยกับคอมเมนท์แรกค่ะ แต่ถ้าคุณเลือกที่จะยกเลิกก็ทำได้ไม่ยากค่ะ เพียงแค่คุณติดต่อบริษัทประกันเพื่อขอยกเลิกทางบริษัทก็ทำการยกเลิกให้ แต่ว่าเบี้ยประกันที่คุณจ่ายผ่านบัตรเครดิต เราคิดว่าคุณต้องรอหน่อยกว่าจะได้รับคืน เพราะเมื่อคุณตอบตกลงในตอนแรกระบบก็ทำการตัดเงินจากบัตรเครดิตของคุณทันที และคุณสามรถสอบถามบริษัทประกันได้ว่าต้องรอนานไหมกว่าจะได้รับเงินคืน

2020.12.14 2:11

วรรณลัย

ทำไปแล้วไม่ต้องกลัวหลอกคะว่าสามีจะมาว่าที่หลัง เราว่าเป็นเรื่องที่ดีออกคะที่เราทำประกันชีวิตเอาไว้ ยิ่งถ้าสามีทราบว่าเราให้เขาเป็นผู้รับผลประโยชน์ด้วยแล้ว ้ราว่าเขาน่าจะดีใจนะคะที่เราคิดถึงเขาเป็นแรก เรามีทางออกคะถ้ากลัวสามีคุณว่า เอาง่ายๆเลยคะ คุณก็ซื้อประกันชีวิตให้กับสามีคุณไปด้วยเลยคะแบบนี้ไม่มีใครว่าใครแน่นอนคะ

2021.01.16 4:33

Maki

ยกเลิกได้ค่ะแต่ว่ามีเวลาที่กำหนดคือไม่เกินภายใน 30 วันนะคะ ตรงนี้คุณจะได้รับเงินคืนเต็มจำนวนค่ะ แต่ถ้าเกินกว่านี้เราไม่แน่ใจว่าสามารถที่จะได้คืนเต็มจำนวนหรือเปล่านะคะ ถ้ายังไม่ถึง30 วัน ยังไงกทมไปติดต่อกับทางบริษัทแล้วกันนะคะถ้าเกินกว่านี้เดี๋ยวมันจะมีปัญหาค่ะ การสมัครทำประกันอยากแนะนำว่าจขกทไม่ควรที่จะสมัครงานทางโทรศัพท์นะคะควรที่จะตรวจสอบเงื่อนไขและความคุ้มครองให้ดีก่อนสมัครค่ะ

2021.03.29 0:43

Ying

@ลูน่า เป็นคำแนะนำที่ดีนะคะ สอบถามกับบริษัทประกันดีกว่าว่าจะต้องทำขั้นตอนหรือวิธียังไงถ้าอยากจะยกเลิกจริงๆ แต่ถ้าคุณจะยกเลิกเพราะไม่ใช่เหตุผลที่มีปัญหาเรื่องเงิน เราก็คุณรู้สึกว่าประกันตัวนี้เหมาะกับคุณแล้วก็ไม่ควรจะยกเลิกเถอะค่ะ ที่จริงการทำประกันเดี๋ยวก็เป็นเรื่องที่ดี กว่าคนเราจะเจอประกันที่เหมาะกับตัวเองก็ไม่ใช่ง่ายๆนะ

2021.05.18 15:20

Kiw..

ตัวแทนขายประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) เขาพูดยังไงเจ้าของกระทู้ถึงสมัครประกันนี้แล้วยังให้ตัดเงินจากบัตรเครดิตได้อีกต่างหาก แค่คุยกันทางโทรศัพท์เนี่ยนะคะ ที่จริงก็เป็นเรื่องภายในครอบครัวอะนะ ยังไงเจ้าของกระทู้ไปเคลียร์กับสามีเองละกัน เคลียร์ดีๆนะคะ ถ้าสามีไม่ว่าก็ส่งค่าเบี้ยประกันต่อไปเลย

2021.05.23 15:14

ท้าเล

@ying ผมเห็นด้วยกับประโยคแท้ๆของคุณนะครับที่บอกว่า กว่าจะเจอประกันที่เหมาะสม หรือถูกใจเราเนี่ยไม่ใช่ง่าย ต้องใช้เวลาเลิกอยู่ตั้งนานแล้วผมเห็นว่าหลายๆคนที่สุดท้ายต้องมายกเลิกหรือว่าเวนคืนกรมธรรม์เนี่ยก็เป็นเพราะว่าก่อนจะซื้อประกันคงจะไม่ได้ศึกษาข้อมูลให้ดีไม่ได้คิดถึงความต้องการหรือการใช้ประโยชน์จริงๆของตัวเองให้ดี รวมถึงไม่ได้คิดถึงเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันว่าเหมาะสมกับรายได้ของเราหรือเปล่าด้วย

2021.07.12 9:37

Alocasia

สามีคนดุขนาดนั้นเลยหรอคะ? ถึงกับจะคุยจะอธิบายให้ฟังกันไม่ได้เลยว่าเผลอไปซื้อประกันมา ก็จริงๆไปแล้วก็ยกเลิกก็ได้ค่ะ ถ้าคุณเองไม่พอใจกับเงื่อนไขหรือถ้าสามีรู้แล้วสามีไม่ชอบเงื่อนไขของประกันตัวนี้หรือดูแล้วว่าเบี้ยแพงเกินไป ก็คงยกเลิกได้นะคะถ้าคุณเพิ่งซื้อมาได้ไม่นาน ถึงจะซื้อนานแล้วก็ถ้าอยากจะยกเลิกก็ทำได้หมดแหละ

2021.09.09 6:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ประกันชีวิต

ผมอยากทราบว่า GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้ได้รับความนิยมจากคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี