Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันชีวิต GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ส่งไปแล้ว5ปี คุ้มไหม?ถ้าจะยกเลิกหรือเวนคืนกรมธรรม์ก่อนครบกำหนดสัญญาท

ปีนี้คิดว่าจ่ายเบี้ยประกันชีวิตไม่ไหวแน่นอนครับ แถมทำไว้สองตัวด้วยครับ อยากที่จะขอยกเลิกหรือเวนคืนกรมธรรม์นะครับ ไม่ทราบว่าถ้าผมจะยกเลิก กรมธรรม์ของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้ไปเลยไม่ทราบว่าจะคุ้มไหมครับ ผมส่งไปแล้ว 5ปีครับ ไม่ทราบว่าจะได้เงินคืนไหมครับ? แล้วถ้าได้จะได้เงินคืนประมาณเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@ปานจิต

เรื่องยกเลิกกรมธรรม์ประกันภัย ไม่ว่าจะประกันของที่ไหนก็ตามนี่นะไม่อยากให้ทำเลยค่ะ เสียดายแทน อุตส่าห์จ่ายเงินไปแล้วตั้งหลายปี คุณจ่ายกรมธรรม์ของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) มา 5 ปีแล้วใช่มั้ย ถ้าเปลี่ยนมาเป็นรูปแบบอื่นโดยที่ไม่ต้องยกเลิกมันพอจะทำได้มั้ยคะ เราก็เรียกไม่ถูกน่ะ ลองถามเจ้าหน้าที่ดูนะ

2020.11.14 14:58

ชมพู่

เราไม่ขอบอกว่าขอยกเลิกหรือเวนคืนกรมธรรม์ดีไหม แต่อยากให้คุณคิดให้ดีๆก่อนตัดสินใจ เราเห็นหลายคนก็เจอกับปัญหาเศรษฐกิจจนไม่มีเงินจ่ายเบี้ยประกัน จนต้องยอมยกเลิกและเวนคืนกรมธรรม์ เงินที่ได้มาก็ไม่เยอะๆมากแต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรกับมา ถ้าคุณต้องการเวนคืนกรมธรรม์ ในเล่มกรมธรรม์ของคุณจะบอกเกี่ยวกับตารางจำนวนปีที่คุณจ่ายเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่จะได้รับ ขอคุณเข้าไปอ่านดู

2020.12.15 0:15

ณพประเสริฐ

บอกได้คำเดียเลยครับ ว่าส่งไปแล้ว5ปี ถ้าเวนคืนประกันชีวิต เป็นอะไรที่เสียหายสุดๆเลยครับ ผมว่ายังไงก็ไม่คุ้มครับ ได้เงินกลับคืนมาไม่กี่บาทเองครับ ผมว่า อดทนจ่ายจนครบดีกว่าครับ แทนที่จะคิดแต่จะเวนคืนเรา มาคิดใหม่ดีกว่าครับว่าทำไงที่เรายังจะสามารถส่งเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ไปจนครบเบี้ยประกันชีวิตของเราดีกว่านะครับ

2021.01.16 4:36

เหมียวเหมียว

ต้องลองชั่งใจดูนะคะว่า ตอนนี้เราเดือดร้อนเงินขนาดไหน??? เราเดือดร้อนมากถึงขนาดที่ว่าจ่ายเบี้ยไม่ไหวเลยไหม ก็ต้องดูว่าเราสามารถที่จะไม่ยกเลิกกรมธรรม์ได้ไหม การขอยกเลิกกรมธรรม์นี่จะทำให้คุณขาดทุนเอามากๆเลย เป็นไปได้ไหมที่คุณจะขอกู้กรมธรรม์หรือลดความคุ้มครองลงเพื่อแลกกับเบี้ยที่ต้องจ่ายน้อยลง แนะนำว่าให้ยกเลิกกรมธรรม์เป็นวิธีสุดท้ายนะคะ

2021.03.29 0:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี