Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ไว้ ลูกๆขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร? แล้วใช้เวลานานไหม

ลุงอยากปรึกษา เรื่องของประกันชีวิตหน่อยนะ คือเมื่อเดือนที่แล้ว พี่น้องที่รู้จัก มาขายแชประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ใช้ลุง ด้วยความที่เป็นรุ่นน้องของลุง ลุงเลยทำเอาไว้ แต่มาคุยกับลูกๆแล้ว ลูกไม่ค่อยโอเคเท่าไร เพราะคุ้มครองแค่20ปีเอง ลูกบอกว่าให้ลุงยกเลิกดีกว่า ไม่ทราบว่า ถ้าลุงจะยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ของลุง ไม่ทราบว่าลุงต้องทำอย่างไรบ้างครับ แล้วใช้เวลานานไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มณีจันทร์>>

คุณลุงเพิ่งทำประกันมาได้เดือนเดียวเอง ต้องยกเลิกซะแล้ว ลูกๆคงดูรายละเอียดให้และเห็นว่าไม่เหมาะกับคุณลุงมั้งคะเลยให้ยกเลิก ที่จริงคุณลุงถามจากรุ่นน้องที่มาขายประกันให้จะรู้ข้อมูลเร็วกว่านะคะ หรือว่าเกรงใจเขา ไม่อยากให้รู้ว่าคุณลุงจะยกเลิกเหรอ? แต่หนูว่าเดี๋ยวเขาก็รู้ค่ะ ให้เขาจัดการให้คุณลุงเลยดีกว่ามั้ยคะ

2020.11.14 15:9

มนัสนันท์

หนูไม่ทราบตอนนี้คุณลุงอายุเท่าไหร่ แต่ถ้าหากคุณลุงทำประกันชีวิตแล้วได้รับอนุมัติที่แสดงว่าคุณลุงมีสุขภาพดีมาก เพราะผู้สูงอายุจะต้องตรวจสุขภาพก่อนตามเงื่อนไขของบริษัท น้อยคนที่จะได้รับอนุมัติถ้าสุขภาพไม่ดี หนูว่าคุณลุงลองคุยกับลูกๆดูอีกทีก่อนจะดีกว่า และขอคุณลุงอ่านรายละเอียดของกรมธรรม์ด้วยว่ามีเงื่อนไขและประโยชน์อย่างไร แล้วค่อยตัดสินใจนะคะ

2020.12.15 1:40

เพ็ญพักตร

เอาจริงๆนะคะ คุณลุง เรื่องประกันตัวนี้ หนูว่าคุ้มค่ามากๆเลยนะคะถ้าเราสามารถทำได้คะ ที่ลูกๆบอกว่าคุ้มครองแค่20ปี เอาจริงๆเลยนะคะ หนูขอถามแบบตรงๆเลยคะว่าลุงอายุเท่าไรคะแล้วลุงคิดว่าลุงจะอยู่ได้อีกกี่ปีคะ ถ้าคำตอบของลุงบอกว่าไม่เกิน20ปี ประกันตัวนี้คือตัวที่ลุงน่าจะทำเป็นอย่างยิ่งคะ เราต้องเราตัวเราเป็นหลักคะลุง

2021.01.16 5:9

Honey B.

ถ้าจะยกเลิกก็ต้องมีค่าใช้จ่ายด้วยนะคะ เบี้ยที่จ่ายไปแล้วก็อาจจะไม่ได้คืน ตรงนี้ต้องทำใจนะคะ เพราะว่าการจะสมัครทำประกันต้องตรวจสอบแล้วก็อ่านเงื่อนไขความคุ้มครองให้ดีๆค่ะก่อนจะตัดสินใจ เพราะถ้าเราตัดสินใจไปแล้วเวลาจะไปเปลี่ยน มันมีเรื่องของเงินๆทองๆเข้ามาด้วยนะคะ ไม่ได้ทำได้ฟรีๆ อันนี้พลาดไปแล้วก็ถือว่าเป็นบทเรียนไปนะคะ

2021.03.29 1:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี