Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากทราบว่า GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) ตัวนี้ได้รับความนิยมจากคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ

ปีนี้รู้สึกว่าผมจะสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตมากๆเลยครับในช่วงนี้ แบบถ้าผมอยากสมัครประกันชีวิต ที่ชื่อGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แบบที่คุ้มครองเรา 20ปี ผมดูแล้ว ค่อนข้างสนใจครับ แต่ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้ ได้รับความนิยมของหมู่คนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ แล้วถ้าทำตัวนี้ต้องมีอายุเท่าไรเหรอครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สถิตย์฿๑๔๖

ประกันชีวิต enSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แบบที่คุ้มครองเรา 20ปี ถามว่ามีคนนิยมใช้ไหมเหรอครับ ส่วนใหญ่ประกันแบบนี้ เบี้ยประกันต่อปีค่อนจ้างสูงเอาเรื่องครับ ชาวบ้านทั่วๆไปเลยไม่ค่อยทำกันครับ ส่วนใหญ่คนที่จะทำประกันตัวนี้ มักเอาไว้กันกำไรครับ เหมือนเขาซื้อเป็นการลงทุนแบบหนึ่งครับ เรื่องอายุ ทำได้ไม่เกิน60ปีครับ

2020.11.15 9:35

ชาเย็น

ถ้าใครคิดว่าต้องการทำประกันไว้เพื่อเก็บไว้เป็นเงินสะสมไว้ใช้ในยามเกษียน ประกันชีวิตตัวนี้ ก็เหมาะมากเพราะจ่ายเบี้ยประกันและคุ้มครองชีวิต 20 ปี ถ้าตอนนี้คุณอายุ 30 ปีในตอนที่คุณอายุ 50 คุณจะได้รับเงินประกันชีวิต 150% ของทุนประกัน ในระหว่างสัญญาหากเกิดอะไรขึ้นกับผู้เอาประกันเงินทุนประกันก็จะเป็นเงินไว้ให้คนที่คุณรัก

2020.12.15 6:24

วิทยากร

ได้รับความนิยมแบบที่คุณบอกหมายถึงว่า นิยมแบบไหนครับ ถ้าเป็นเรื่องของผลกำไรที่ได้ ประกันชีวิตตัวนี้ได้รับความนิยมเป็นอันดับต้นๆครับ แต่ถ้าเรื่องการคุ้มครองอาจจะเป็นรองของเจ้าอื่นครับ เพราะประกันตัวนี้คุ้มรองตามที่เราจ่ายเบี้ยประกันชีวิตเลยครับ ดังนั้นตองดูที่ตัวเราครับว่าคำว่าคุ้มสำหรับเราคืออะไรกันแน่ครับ

2021.01.16 5:9

ซาลาเปาน้อย

ในความคิดของเรานะบริษัทนี้ก็เป็นบริษัทที่เราเองก็ไม่ค่อยคุ้นเคยเท่าไหร่ถึงแม้จะมีชื่อเสียงก็เหอะ ไม่รู้ว่าบริษัทนี้มีชื่อเสียงเป็นยังไง เคยได้ยินว่ามีคนทำประกันสุขภาพกว่าจะเคลมได้ต้องออกไปเองก่อน ก็เลยไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ อีกอย่างนึงประกันตัวนี้ต้องจ่ายเบี้ยนานมากและได้เห็นค่าเบี้ยประกันแล้วเรารู้สึกว่ามันแพงเกินไป เราก็เลยตัดสินใจเลือกที่อื่นค่ะ

2021.03.30 5:33

ธันยบูรณ์

เป็นประกันของ เจ็นเนอรี่ ใช่ไหมคะ เดี่ยวคิดแป๊ป นะคะ ว่าแถวบ้านเรามีไหม อื่ม!! ไม่ค่อยเห็นเท่าไรนะคะ แล้วถามว่านิยมไหม เท่าที่เราร๔้จักมานะคะ ส่วนใหญ่บ้านเราจะซื้อของ เอไอเอ กันเป็นส่วนใหญ่ นะคะ เพราะว่าเขาอาจจะเป็นเจ้าแรกๆไหม แต่ ถ้าเป็น จ่ายเบี้ยประกัน 20ปี มีหลายเจ้าให้เราได้เลือกนะคะ ยังไงเดียวจะรองหาข้อมูลมาเทียบให้ดูคะ

2021.06.26 4:58

อยู่วิทยา

จะทำอะไรกันทั้งทีทำไมต้องดูว่าคนนู้นคนนี้นิยมไหมล่ะครับ มันไม่ใช่เหตุผลในการเลือกทำประกันที่ดีเราก็เหมาะกับคุณเลยนะ ทำประกันหรือประกันบางเจ้าหลายคนอาจจะไม่ได้ทำแต่มันอาจจะเหมาะกับคุณก็ได้ คิดแบบนี้ดีกว่าครับแบบนี้จะทำให้คุณเลือกประกันที่เหมาะตอบโจทย์ความต้องการกับความเสี่ยงของคุณมากกว่า ประกันของเจนเนอราลี่ส่วนมากก็นิยมอยู่นะครับ

2021.07.30 15:55

จิ๋วจิ๋ว

@อยู่วิทยา อันนี้เห็นด้วยนะคะ ไม่ต้องดูหรอกว่าคนอื่นนิยมไหม ประกันชีวิตบางแบบแผน อาจจะเห็นว่าคนใช้กันเยอะซื้อกันเยอะ บางทีมันอาจจะไม่ได้ตรงกับความเสี่ยงหรือสภาพการณ์ของคุณก็ได้นะคะ ก็เลยประกันแบบแผนไหนก็ไม่สำคัญว่านิยมมากน้อยแค่ไหน สำคัญอยู่ที่ว่ามันตรงกับรายได้และความเสี่ยงของคุณไหม ตรงกับความต้องการหรือเปล่า?

2021.09.18 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี