Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำเราประกันชีวิตเอาไว้แล้วเรายังจ่ายเบี้ยประกันไม่ครบตามสัญญา แล้วตายก่อน สินไหมทดแทนเรายังจะได้อยู่ไหม?

เดียวนี้อะไรไม่แน่นอนจริงๆนะ ว่าไหม คนที่แข็งแรงอยู่ดีๆก็ตายได้ คิดแล้วนึกถึงตัวเลยคะ ถ้าตายไปแล้วคนที่อยู่ข้างหลังจะทำยังไงดี คงลำบากกันน่าดู คิดๆแล้วก็ว่าจะซื้อประกันชีวิตไว้น่าจะดีกว่า อยากทราบหน้อยว่า ถ้าสมมุติว่าเราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้วเรายังจ่ายไม่ครบตามสัญญา ถ้าเราตายก่อน สินไหมทดแทนเรายังจะได้อยู่ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เฉลิมขวัญ

ถ้าทำประกันชีวิตแล้วเสียชีวิตก่อนที่จะจ่ายเงินประกันครบ เราจะได้สินไหมทดแทนไหม คำตอบคือได้คะ เพราะว่าประกันชีวิตส่วนให้จะจ่ายสินไหมทดแทนสองกรณ๊เท่านั้นคะ คือ1 จ่ายเงินสินไหมคืนเมื่อครบสัญญาการทำประกัน จ่าบแบบนี้จะมี% เพิ่มให้คะ ส่วนที่สอง ก็กรณีที่คุณสงสัยคะ เสียชีวิตไปแล้ว สามารถที่จะขอสินไหมทดแทนได้เลยคะ

2020.11.15 9:34

สาวหน้าหวาน

ในเมื่อคุณได้ทำประกันชีวิตเอาไว้ ถึงแม้ว่าจะจ่ายเบี้ยประกันครบหรือยังไม่ครบสัญญา แต่ในระหว่างสัญญาได้เสียชีวิต แน่นอนว่าผู้รับผลประโยชน์จะได้รับเงินสินไหมทดแทน แต่ถึงอย่างไรขอคุณอ่านเงื่อนไขในกรมธรรม์ด้วยจะเป็นประโยชน์อย่างยิ่ง เพราะประกันตัวบางตัวจะมีเงื่อนไขในกรณีที่เกิดการเสียชีวิตก่อนครบสัญญาประกัน

2020.12.15 23:55

พงษ์พัฒน์

ต้องดูครับว่าเราเสียชีวิตในการส่งเบี้ยประันช่วงไหนครับ เพราะเขาคิดตามปีที่จ้ายเบี้ยประกันครับ อย่างในตารางเขาบอกว่า เสียชีวิตระหว่างปีกรมธรรม์ที่ 1 – 13 รับ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ถือว่า ประกันชีวิตเจ้านี้จ่ายสินไหมทดแทนที่ค่อนข้างสูงมากเลยครับ ใครที่มองหาประกันชีวิต ผมว่าเป็นตัวเลือกเลยนะครับ

2021.01.17 14:11

ส้มจี๊ด🍊

เขามีแต่ว่าถ้าตายไปแล้วผลประโยชน์จะให้ใครแล้วจะได้เท่าไหร่แต่คุณกลับคิดว่าถ้าตายแล้วจะได้ผลประโยชน์ไหม ตายแล้วจะได้ใช้เงินหรอคะ?? อิอิ (ล้อเล่นนะคะ) ก็ในตารางกรมธรรม์เขาก็จะมีแจ้งไว้นี่คะว่าถ้าเราจ่ายเบี้ยมาแล้วกี่ปี เสียชีวิตไปก็จะได้รับเงินจำนวนเท่าไหร่ บริษัทประกันเขาไม่ได้มีการแจ้งหรอคะ?? ลองสอบถามตัวแทนดูดีกว่านะคะ

2021.03.30 5:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี