Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบคะว่า ช่วงตกงานแบบนี้ เพื่อนๆมีแผนการรับมืออย่างไรบ้างเกี่ยวกับการจ่ายเบี้ยประกันชีวิต ในปีนี้

ช่วงตกงานแบบนี้เรามาแรกเปลี่ยนความรู้เรื่องประกันชีวิตกันดีกว่า ว่าใครไปทำอะไรมาบ้างแล้วการคุ้มครองเป็นยังไงบ้าง ของเราเป็นประกันชีวิต ลูกๆจะขอคัดค้านเรื่องการรับผลประโยชนืได้ไหมคะ ให้ความคุ้มครอง20 ปี แล้วได้เงินทุนประกันคืน 150%เราไปขอผ่อนพันเรื่องการผ่อนชำระมาคะ ทางประกันให้เวลา31วันคะ ไม่ทราบเพื่อนทำไงบ้างช่วงนี้คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธรรมนูญ

ผมไม่เคยทราบมาก่อนเลยนะครับว่า ประกันชีวิต สามารถขอเลื่อนเวลาจ่ายได้ด้วยครับ อันนี้เป็นความรู้ใหม่จริงๆเลยนะครับ น่าแปลกนะครับว่าทำไมทางตัวแทนประกันไม่เคยแจ้งให้ผมทราบมาก่อนเลยครับ ว่าสามารถทำแบบนี้ได้ เห็นมีแต่โทรมาแจ้ง ตลอกเลยครับว่าเลยวันจ่ายเบี้ยประกันแล้ว ตอนนี้เครียดเหมือนกันครับ แต่มีแบบนี้สบายใจขึ้นแล้วครับ

2020.11.15 9:34

กระต่าย

ส่วนตัวแล้วได้ทำประกันชีวิตไว้ 2 ฉบับ ตอนนี้ก็มีปัญหาเหมือนกันคือไม่สามารถหาเงินจ่ายเบี้ยประกันได้ตามกำหนด เราได้ติดต่อกับเพื่อนที่เป็นตัวแทนประกัน ว่าอยากเวนคืนกรมธรรม์ แต่เพื่อนแนะนำให้จ่ายชำระเป็นรายเดือนก็ได้ เราลองคำนวณแล้วคิดว่าคุ้มกว่าถ้ายังคงได้รับความคุ้มครองชีวิตต่อไป เพราะตอนนี้เราก็เริ่มอายุมากขึ้น อะไรก็อาจเกิดขึ้นได้ ถ้าเกิดอะไรขึ้นลูกๆจะได้ไม่ลำบาก

2020.12.16 0:23

สิทธิโชค

เคยได้ยินที่เขาบอกว่า ขอขยายเวลา แบบทุนประกันภัยเท่าเดิม แต่ระยะเวลาคุ้มครองจะเปลี่ยนแปลง ไหมครับ หรือว่าอีกแบบครับที่ ลดทุนประกันแต่ระยะเวลาเท่าเดิมครับ เราวามารถทำได้ทั้งสองอย่างนี้เลยครับ แต่ก่อนจะทำก็ต้องเชคให้ดีๆนะครับเพราะถ้าเราเปลี่ยนแปลงแบบที่บอก มันอาจมีผลเสียตามมาที่หลังได้นะครับ คิดดีๆครับว่าคุ้มไหม

2021.01.17 14:11

นฤดล

มีหลายวิธีเลยครับจขกท อย่างที่ความเห็นด้านบนได้ตอบไปแล้วก็จะมีเวนคืนกรมธรรม์ ( ขอให้เป็นทางเลือกท้ายสุดนะครับ แบบคิดว่าไม่ไหวเเล้วจริงๆค่อยเลือกวิธีนี้ ) เพราะว่ามันจะค่อนข้างขาดทุนมากครับ ผมแนะนำแบบขยายเวลาทุนประกันหรือการขอลดความคุ้มครองลงแทนนะครับ เพราะถ้าเราขอลดความคุ้มครองเบี้ยที่จะต้องจ่ายมันจะถูกลงครับ

2021.03.30 4:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

ปีนี้เงิรค่อนข้างจำกัด แต่อยากทำประกันเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ทราบว่าทำประกัน ชีวิต หรือ ประกัน สุขภาพก่อนดีครับ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ตอนนี้เกินเวลาขอผ่อนพัน ประกันของGenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) แล้วคะ ไม่ทราบว่าเราจะทำไงต่อดีคะ?

GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต

ซื้อประกันทางโทรศัพท์ และตัดบัตรเครดิต อยากยกเลิกได้ไหมคะ?

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกัันชีวิตเอาไว้ ไม่อยากยกเลิกประกัน เพราะเสียดายเงินที่ส่งไปไม่ทราบว่ามีวิธีการอะไรช่วยเหลือบ้างครับ?

ประกันชีวิต

ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ ขอแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ประกันชีวิต

ผม ต้องการเปลี่ยนเป็นกรมธรรม์ใช้เงินสำเร็จ และ การแปลงเป็นการประกันภัยแบบขยายเวลาต้องทำยังไงบ้าง?ครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี