Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปกติจะให้ทางประกันหักเงินจากบัตรเครดิต อยากทราบว่าต้องการเปลี่ยนวิธีชำระเงิน ต้องทำอย่างไรบ้าง? ครับ

อยากสอบถามเรื่องของประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต เคไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ผมทำตอนที่มีบัตรเครดิตครับแล้วทุกปีผมก็จะให้ทางประกันหักเงินจากบัญชีธนาคารไปเลยครับ แต่ ปีนี้ผมยกเลิกบัตรเครดิตไปแล้ว สิครับ อยากทราบวิธีการเปลี่ยนแปลงการชำระเบี้ยประกันครับ ว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิเศษ

เดี่ยวนี้แปลกนะครับ พอมีปัญหาก็มาเม้นถามในเพจต่างๆกัน ทั้งๆที่มีมีทางแก้ที่แสนจะง่ายดายครับ อย่างเรื่องของคุณ คุณติดต่อไปที่ทางประกันชีวิตเลยครับ แจ้งความต้องการของคุณเลยครับ เดี่ยวเขาก็จะบอกคุณเองละครับว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ เรื่องง่ายๆแบบนี้ครับ บางทีถามคนใกล้ตัวก็ได้คำตอบแล้วครับ ไม่ต้องมาเม้นถามแบบนี้ก็ได้

2020.11.15 9:34

พิจิตรา

ใช่แล้วค่ะทำประกันแล้ว เมื่อสงสัยหรืออยากรู้อะไร คนที่ตอบได้ดีที่สุดก็คือเจ้าหน้าที่ของบริษัทประกันค่ะ ซึ่งส่วนมากบริษัทประกันจะมีสำนักงานตัวแทนอยู่ทุกจังหวัด เพื่อให้บริการกับลูกค้าที่ต้องการใช้บริการ ขอคุณลองหาสำนักงานที่อยู่ใกล้บ้านของคุณดู เพื่อบางที่คุณอาจจะได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์อื่นอีกก็เป็นได้ เมื่อได้พูดคุยกัน

2020.12.16 7:15

ภาระดา

มีเบอร์ตัวแทนคนที่มาขายประกันชีวิต ให้คุณอยู่ไหมคะ โทรไปแจ้งเขาเลยคะ ถึงแม้ว่าคุณไม่แจ้งเราว่าทางประกันชีวิตก็คงต้องติดต่อมาที่คุณแน่นอนคะ เพราะว่าเงินไม่เข้าบัญชีคะ ไม่ต้องกังวลไปหลอกคะ เดียวเขามีคนตามเบี้ยประกันชีวิตจากคุณแน่นอนคะ หรือถ้ากลัวเสียห้าก็แจ้งตัวแทนคะว่าให้ทำการเปลี่ยนแปลงข้อมูลให้กับคุณก่อนครบกำหนดที่จะจ่ายคะ

2021.01.17 14:11

ใบตอง

เอาล่ะสิ .... ทัวร์ลงเรย.... เดี๋ยวนี้มันก็มีวิธีที่ง่ายแสนจะง่ายเเล้วนะคะ โทรศัพท์เครื่องเดียวเอาอยู่ค่ะ จ่ายผ่านแอปธนาคารงัยคะ.. แหม่จขกท...ไม่ต้องวิ่งเต้นไปถึงธนาคารให้วุ่นวาย กดๆๆไม่ถึงนาทีก็จ่ายได้เเล้วค่า ลองดูนะคะว่าจขกทสะดวกแบบไหน หักผ่านบัญชีธนาคารก็ได้ค่ะ มันก็จะคล้ายๆกับบัตรเครดิตนั่นแหละ ....

2021.03.30 4:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี