Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบข้ั้นตอนการขอสินไหมทดแทน กรณีพ่อเสียของ ทางไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ครับ

อยากทราบกรณีการขอค่าสินไหมทดแทนครับ เนื่องจากพ่อทำประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตอนที่ท่านอยู่ ถ้าจำไม่ผิดเหลืออีก แค่2-3ปี ก็จะครบสัญญาการจ่ายเบี้ยประกันของตัวนี้แล้วครับ ตอนนร้ท่านเสียแล้วครับ อยากทราบเรื่องการดำเนินการขอสินไหมทดแทนครับ ว่าขั้นตอนเป็นอย่างไรบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พิเศษ

เสียใจด้วยนะครับ ที่เสียอย่างกระทันหัน ผมว่าพ่อคุณเป็นนักวางแผนที่ดีนะครับ หลายคนที่เป็นผู้สูงอายุ ไม่ค่อยให้ความสนใจเท่าไรครับ ส่วนเรื่องการขอสินไหมทดแทน ตอนนี้ได้เอกสารการเสียชีวิตของพ่อไหมครับ ถ้าได้แล้วเอกสารอันนี้ละครับ ที่ต้องใช้แนบเพื่อนเป็นหลักฐานการขอสินไหมทดแทนครับ ส่วนเรื่องเวลา น่าจะไม่เกิน1เดือนครับ

2020.11.15 9:34

มิมม่า

เป็นความคิดและวางแผนที่รอบครอบมากเลยค่ะ คุณพ่อของคุณท่านคงรักลูกๆมากถึงได้ทำประกันชีวิตเอาไว้ เมื่อยามเกิดอะไรขึ้นคนในครอบครัวจะได้ไม่ลำบาก ถ้าคุณเป็นผู้รับผลประโยชน์ก็ไม่ยากค่ะ เพียงเตรียมเอกสารใบมรณะบัตร และเอกสารของคุณ ถ้าไม่มั่นใจว่าต้องว่าจะต้องทำอย่างไรบ้าง คุณสามารถสอบถามตัวแทนประกันได้เลยค่ะ

2020.12.16 7:21

ภาระดา

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะที่เราต้องสูญเสียคนที่เรารักคะ ปกติแล้วทางโณงพยาบาลจะมีหน้าที่แจ้งกับทางประกันที่เราทำไว้นิคะ ไม่ทราบว่าพ่อคุณเสียที่ไหนคะ ที่บ้านหรือว่าที่โรงพยาบาลคะ ถ้าเป็นที่บ้านก็ติดต่อตัวแทนประกันชีวิตขอพ่อคุณเลยคะ เดี่ยวเขามีเอกสารมาให้คุณเซ็นคะ ไม่ต้องกังวลเรื่องนี้นะคะ บางครั้งอาจต้องใช้เวลาบ้างคะแต่ไม่นานคะ

2021.01.17 14:11

Patcha

อยากเพิ่มเติมให้อีกนิดที่คุณมิมม่าได้บอกไปว่ามีเอกสารที่ต้องใช้ คือ ใบมรณะบัตร อีกอย่างถ้าเป็นไปได้บางบริษัทเค้าจะขอใบจากนิติเวชด้วยนะคะว่าเสียชีวิตจากสาเหตุอะไรและต้องใช้ใบเเจ้งความด้วยค่ะ แต่เราไม่รู้ว่าที่นี่ต้องใช้เอกสารพวกนี้ด้วยไหม อ่อ!! อีกอย่างคือบัตรประชาชนของคุณพ่อด้วยนะคะ ยังงัยรอท่านอื่นมาตอบเสริมแล้วกันค่ะ

2021.03.30 21:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี