Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ของพ่อคะ เหตุผลที่ต้องทำเพื่อเอาเงินมารักษา พ่อคะ ไม่ทราบว่าเราที่เป็นลูกสามารถทำแทนได้ไหม?

รบกวนช่วยด้วยคะ ตออนนี้อยากเวนคืนกรมธรรม์ประกันชีวิตขิงพ่อคะ แต่ปัญหาคือ พ่อเราประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์คะคะ ทําให้ไม่สามารถควบคุมการทำงานของร่างกายได้คะะ ส่งผลทําให้เกิดเป็นบุคคลทุพพลภาพ พ่อไม่สามรถเซ็นเอกสารอะไรได้เลยคะ กะว่าถ้าได้เงินก้อนนี้จะได้เอาไว้ดูแลท่านได้คะ ไม่ทราบเราจะขอเวนคืนแทนพ่อเราได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รจนา

สามารถทำได้คะ แต่ต้องมีเอกสารทางการแพทย์คะว่า พ่อเราเป็นคนทุพลภาพและไม่สามารถดูแลตัวเองได้คะ ถ้าได้แล้วก็สามารถดำเนินเรื่องต่อไปเลยคะ แต่ว่าอยากให้คิดดีๆก่อนนะคะว่าจะขอเวนคืนจริงๆไหม ไม่ทราบว่าเหลือสัญญาอีกกี่ปีถึงจะครบกำหนดคะ เราว่าถ้าเชคแล้วเหลืออีกไม่กีปี เราว่าทนๆไปก่อนดีกว่าคะ เพราะเวนคืนตอนนี้ไม่น่าคุ้มคะ

2020.11.15 10:5

ปุ้มปุ้ย

ถ้าหากว่าคุณพ่อของคุณได้ทำประกันของไทยประกันชีวิตคุ้มธนกิจ 99(1)99[99]20 แผน 4 เอาไว้ จะได้รับเงินสินไหมทดแทนเมื่อเป็นเกิดสภาพที่ไม่สามารถช่วยตัวเองได้ เงินจำนวนนั้นจะได้ช่วยค่าใช้จ่ายที่จำเป็น ซึ่งคุณในฐานะที่เป็นลูกก็สามารถดำเนินการขอสินไหมทดแทนได้ เพียงแค่คุณมีเอกสารใบรับรองแพทย์ ก็จะได้รับเงินประกันชีวิต 100%

2020.12.16 14:39

ปิยวรรณ

คุณ ปุ้มปุ้ย คะ ไม่ทราบว่าเข้าใจคำถามที่เขาถามไหมคะ ปัญหาที่เขาเจอคือพ่อเขาไม่สบายตอนนี้ แต่ยังไม่เสียคะ เขาอยากเวนคืนประกันชีวิตของพ่อเพื่อเอามาดูแลพ่อเขาคะ ไม่ใช่พ่อเขาเสียคะ แบบนี้ข้อมูลอาจเข้าใจผิดกันได้นะคะ ถ้าคุณอยากเวนคืน ให้ทำเหมือนที่พี่คนที่มาตอบคนแรกเลยคะ เพียงได้ใบรับรองแพทย์มาเท่านั้นก็โอเคแล้วคะ

2021.01.17 14:11

MiMi

ตามนั้นเลยค่ะ เหมือนที่ความเห็นบอกไป ถ้ามีใบรับรองแพทย์มาเคลมไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคะ อีกอย่างให้ทางโรงพยาบาลโทรคุยกับประกันได้ค่ะ (ถ้าโรงพยาบาลอยู่ในเครือของบริษัทประกันนะ) ค่าเบี้ยที่นี่ก็น่าจะแพงอยู่ใช่ไหมคะน่าจะได้เยอะเลยสำหรับเงินก้อนแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยังงัยก็ควรปรึกษาทางตัวแทนจะดีที่สุดค่ะ เพราะเค้าจะได้แนะนำคุณได้ถูก

2021.03.30 21:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี