Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

พ่อไปแอบทำ ประกันชีวิต ชื่อ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 มาคะ ไม่ได้ถามเราก่อนเลยคะ ซึ่งเราก็ทำตัวอื่นให้ท่านอยู่แล้วคะ ตัวนี้ แทบไม่ได้อะไรเลยคะ เราอยากให้พ่อเราไปยกเลิก ประกันชีวิตของเจ้านี้คะ ไม่ทราบว่า ตอนนี้พ่อเราเซ็นรับการคุ้มครองไปเรียบร้อยแล้วด้วย น่าจะผ่านมา2เดือนได้แล้ว ไม่ทราบว่าสามารถยกเลิกได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สราวุธ

เราว่ากรณีแบบนี้ทำได้อย่างเดียวคือการขอเวนคืนกรมธรรม์ เท่านั้นครับ ว่าแต่พ่อจะยอมเหรอครับ เพราะว่าพ่อเป็นคนทำเองนะครับ ท่านคงต้องคิดอะไรไว้สักอย่างแล้วละครับ กรณีแบบนี้ผมว่าพ่อคุณไม่ใช่คนที่พลาดนะครับ คนที่พลาดน่าจะเป็นคุณมากกว่าครับ ที่ซื้อประกันชีวิตเอาไว้แล้วแต่ไม่ได้แจ้งให้ท่านทราบครับ ที่จริงคุณน่าจะแจ้งท่านก่อนนะครับ

2020.11.15 10:4

สุดา

ทำประกันไปแล้วไม่นานก็สามารถยกเลิกกรมธรรม์ได้ แต่เราคิดว่าเก็บเอาไว้ก็ดีนะคะ คุณพ่อของคุณอาจจะมีเหตุผลท่านอาจจะคิดถึงผลประโยชน์ที่ได้รับให้กับลูกเมื่อเกิดอะไรขึ้นกับท่าน เพราะประกันตัวนี้มีทุนประกันที่เยอะพอสมควร นี่แสดงให้เห็นความรักและเป็นห่วงอนาคตของลูกๆ อย่างแน่นอน คุณอย่าไปหยุดความตั้งใจของท่านเลยค่ะ

2020.12.17 0:45

ณพประเสริฐ

คุณทำให้แล้ว คุณก็จ่ายที่คุณทำให้พ่อไปสิครับ ขอพ่อคุณท่านน่าอยากทำแล้วจ่ายเองมากกว่านะครับ แล้วที่บอกว่าไม่คุ้มหมายความว่ายังไงครับ คือ พ่อเสียแล้วได้เงินไม่คุ้มยังงั๊นเหรอครับ ถ้าเป็นแบบนั้น ผมว่าแยกจ่ายไปเลยครับ พ่อคุณอยากคุ้มครองนานๆมากกว่าครับ ซื้อประกันสุขภาพเพิ่มให้ท่านด้วยนะครับจะได้อยู่กับเรานานๆครับ

2021.01.17 14:40

Tommy

ประกันตัวนี้ถึงแม้ว่าคุณจะเห็นว่าไม่ได้คุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลหรือคุ้มครองอะไรมาก แต่ถ้าพ่อคุณเกิดอะไรขึ้นคนที่จะได้รับผลประโยชน์มันก็จะเป็นตัวคุณเองนะครับ อย่าไปคิดว่ามันจะคุ้มหรือไม่คุ้ม พ่อคุณคงตัดสินใจดีแล้วถึงได้ไปสมัคร อีกอย่างถ้าคุณจะมายกเลิกตอนนี้มันก็มีแต่เสียมากกว่าได้ครับ คิดดีๆก่อนตัดสินใจนะครับ

2021.03.30 21:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี