Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ปีนนี้ผมเจอภาษีเงินได้ไปบอกเลยครับ อวมไปเลย เชคย้อนหลังเยอะมากครับ คิดว่าปีหน้าอยากหาอะไรมาช่วยลดหย่อนภาษีบ้างแล้วละครับ ซื้อประกันชีวิตดีไหมครับ เห็นเจ้าหน้าที่บอกว่า สามารถลดหย่อนภาษีได้ แล้วอย่างเจ้า ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สราวุธ

คิดง่าเลยครับ ประกันชีวิตเขาจะให้เราขอลดหย่อนได้ ไม่เกินหนึ่งแสนบาทครับ แล้วก็จะลดหย่อนได้ตามจริงเท่านั้นครับ อย่างประกันชีวิตของคุณตัวนี้ถ้าเสียค่าเบี้ยประกัน ที่ 25,000 บาทจำนวนเงินที่จะลดหย่อนภาษีได้ ก็จะได้ไม่เกินจำนวนเงินนี้ครับ แต่ถ้าทำใหที่บ้าน5คน รวม แสนห้า เขาก็เอาที่ยอดสูงสุดที่จ่ายได้คือ1แสนบาทครับ

2020.11.15 10:4

การะเกด

เราเห็นหลายคนทำประกันเพื่อลดหย่อนภาษี และหลายคนทำหลายกรมธรรม์ด้วย เราว่าน่าสนใจที่สามารถนำไปขอลดหย่อนภาษีได้ด้วย เท่ากับว่าซื้อประกันได้ฟรีแถมยังได้รับความคุ้มครองชีวิตระยะยาว และประกันชีวิตตัวนี้ยังให้เงินคืน 1% ของจำนวนเงินเอาประกันตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 2 จนถึงอายุ 98 ปี เอาเป็นว่าทำประกันตัวนี้คุ้มสุดๆ

2020.12.17 7:16

ณพประเสริฐ

ไม่น่าจะหมายความว่าเราซื้อประกันฟรีนะครับ เรื่องการขอลดหย่อนภาษี เขาให้เราขอลดหย่อนได้ 15% ของเบี้ยประกันชีวิตของเราครับแต่ไม่เกิน 1แสนบาทครับ ไม่ได้ลดเท่ากับเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปครับ ปีนี้ใครที่ยื่นเรื่องขอลดหย่อนภาษีบ้างแล้วครับ ถ้ายังต้องรีบๆนะครับเพราะว่าเขาใช้เวลาเชคค่อนข้างนานนะครับ เดียวจะหมดสิทธนะครับ

2021.01.17 14:40

๋ีืJune

จริงๆวิธีการขอลดภาษีมีหลากหลายวิธีมาก เช่นถ้าจขกททำประกันสุขภาพให้พ่อแม่ตรงนี้ก็สามารถเอาไปลดหย่อนได้ค่ะ ไม่จำเป็นว่าจขกทต้องสมัครเองก็ได้ อีกอย่างถ้าจขกทแต่งงานแล้วคู่สมรสของเราไม่มีรายได้ ตรงนี้ก็สามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้อีกเหมือนกัน ถ้าอยากรู้ว่ามีวิธีไหนบ้างนอกเหนือจากการทำประกันลองไปหาข้อมูลดูนะคะ อย่าไปสร้างภาระด้วยการทำประกันเพิ่มเลยค่ะ

2021.03.30 21:30

๋ีืJune

จริงๆวิธีการขอลดภาษีมีหลากหลายวิธีมาก เช่นถ้าจขกททำประกันสุขภาพให้พ่อแม่ตรงนี้ก็สามารถเอาไปลดหย่อนได้ค่ะ ไม่จำเป็นว่าจขกทต้องสมัครเองก็ได้ อีกอย่างถ้าจขกทแต่งงานแล้วคู่สมรสของเราไม่มีรายได้ ตรงนี้ก็สามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้อีกเหมือนกัน ถ้าอยากรู้ว่ามีวิธีไหนบ้างนอกเหนือจากการทำประกันลองไปหาข้อมูลดูนะคะ อย่าไปสร้างภาระด้วยการทำประกันเพิ่มเลยค่ะ

2021.03.30 21:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

เป็นลมล้มหัวฟาดพื้น เนื่องจากความดันโลหิตสูง ทางแพทย์สามารถตรวจสอบได้ไหมว่าเราเสียชีวิตด้วยโรคนี้?ครับ

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี