Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) กับอีกตัวไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ขอช่วยเปรียบเทียบ

ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตแบบถ้าอยากสมัครประกันชีวิตของ GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) กับอีกตัว ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ที่มีเงินคืน ตอนที่อายุ99 ก็ได้เงินคืน 100% ไม่ทราบว่าเอาอะไรดีครับ ขอเทียบความแตกต่างของประกันทั้งสองเจ้านี้ด้วยครับ หรืออาจตัวตัวไหนอีกไหมครับที่ใกล้เคียงกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มาลัย

ผมคงเทียบให้ไม่เก่งนะครับ แต่ถ้าบอกว่าตัวไหนที่ดีผมว่าน่าจะเป็นของ GenSave 20 Plus ครับ เพราะจ่ายเบี้ยประกัน แค่20ปีเองครับแล้วได้เงินคืนพร้องดอกเบี้ย ผมว่าได้มากกว่า 100% ที่เป็นของ ประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้แน่นอนครับ อันนี้แค่เงินคืนหลังจากที่จ่ายครบสัญญา เราก็เห็นความแตกต่างแล้วนะครับ

2020.11.15 14:20

มรกต

ขึ้นอยู่ว่าคุณต้องการแบบไหน GenSave 20 Plus (แผนออมทรัพย์สุดคุ้ม) เป็นประกันที่จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปี แล้วได้รับเงินประกันชีวิตทันที่ 150% กรมธรรม์จะสิ้นสุดสัญญา ส่วน ประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 เป็นประกันคุ้มครองชีวิตระยะยาว จะมีเงินคืนให้1% ทุกปีตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 2 จนครบสัญญา เราว่าถ้าคุณอายุยังน้อยทำประกัน GenSave 20 Plus ก็ดีนะเมื่อครบกำหนด 20 ปีคุณจะได้มีเงินก้อนในมือ

2020.12.17 7:33

ปณยาภรณ์

ประกันสองตัวนี้ถ้าเอามาเทียบกันจะเจอความแตกต่างมากมายเลยนะคะ อย่างแรกที่เจอก็เรื่องของการคุ้มครองเลยคะ ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 จ่ายเบี้ย 20ปีก็จริง แต่คุ้มครองยาวเลยคะ แต่ถ้าเป็นของ GenSave 20 Plus คุ้มครองตาที่เราจ่ายเบี้ยประกันเลยคะนี้ยังแตกต่าเงรื่องเงินที่จะได้คืนอีกนะคะ

2021.01.17 14:40

Marisa

@ปณยาภรณ์ คุณเปรียบเทียบให้เห็นชัดเจนดีค่ะเกี่ยวกับระยะเวลาความคุ้มครอง สรุปว่าประกันทั้ง 2 ตัวเนี่ยใช้ระยะเวลาการจ่ายเบี้ยเท่ากันก็คือ 20 ปี แต่ประกัน Gensave 20 Plus คุ้มครองแค่ 20 ปีแล้วก็คืนเงินประกันเลย ส่วนของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 ยังให้ความคุ้มครองต่อไปอีก แถมได้เงินคืนหรือเรียกว่าเงินปันผลหรือเปล่านะ ทุกๆ 2 ปีด้วย จะว่าไปก็เลือกยากนะ

2021.03.30 13:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี