ยกเลิก ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ไปแล้ว เรายังสามารถกลับมาซื้อประกันตัวเดิมได้อีกไหม?

ผมยกเลิกประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ไปครับเนื่องจากตอนนั้นไม่มีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันครับ เสียดายมากเงินคืนได้ไม่มากด้วย แต่ที่เสียดายมากกว่านั้นคือ ประกันเขา ถ้าเราไม่สามารถจ่ายได้เราสามารถขอขยายเวลาได้ครับ แถมยังมีเงินฉุกเฉินให้เราด้วย โง่มากๆที่ยกเลิก แล้วแบบนี้ถ้าจะกลับไปซื้อประกันตัวนี้ อีกจะได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

มาลัย

ไม่ทราบว่าที่ยกเลิกไปด้วยสาเหตุอะไรครับ จริงๆแล้วมีหลายคนครับที่ทำไว้แล้วก็ต้องยกเลิกครับ ปัญหาที่เจอบ่อยๆคือ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ค่าเบี้ยประกันแพงครับ หลายคนส่งไม่ไหวเลยยกเลิก แต่ถามว่ากลับมาทำอีกได้ไหม เราสามารถกลับมาตัวที่เราเคยทำได้ครับ ไม่ต้องกลัวไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

2020.11.15 14:20

นภา

แน่นอนว่าคุณสามารถทำประกันตัวที่เคยยกเลิกไปแล้วได้อีก ถ้าคุณไม่มีปัญหาสุขภาพ และคุณมีเงินเพียงพอที่จะจ่ายเบี้ยประกัน อย่าคิดแต่ว่าถ้าไม่มีเงินจ่ายเบี้ยประกันแล้วสามารถขอกู้เงินฉุกเฉินได้ อย่างลืมว่าการขอกู้เงินจากกรมธรรม์ได้ก็ต่อเมื่อคุณได้จ่ายเบี้ยประกันไปแล้วระยะหนึ่ง ถึงจะสามารถขอกู้เงินจากกรมธรรม์ได้ เราว่าคุณต้องคำนวณให้ดีๆก่อนจะตัดสินใจ

2020.12.17 7:40

ปณยาภรณ์

สามารถทำได้คะ แต่ปัญหาคือว่าเขาจะขายให้เราอีกไหม มากกว่าคะ อยากทราบได้ไหมคะว่าทำไมตอนแรก ถึงไปยกเลิกละคะ มันไม่คุ้มหรือว่ายังไงคะ แบบนี้เราว่าคุณต้องเปรียบเทียบประกันให้ดีกว่านี้แล้วละคะ ขืนถ้าคุณทำแล้วก็ยกเลิกแบบนี้บ่อยๆคุณจะเสียประวัติได้นะคะ เพราะว่าประกันแบบนี้เขาถึงกันะคะ กลัวว่าเขาจะไม่ขายประกันให้นะคะ

2021.01.17 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากรู้คะว่า สำหรับประกันชีวิต 1คน สามารถที่จะซื้อประกันชีวิต ได้กี่ฉบับ ที่ทำไว้จ่ายครบแล้ว อยากซื้ออีกคะ

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

อยากซื้อ ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 พร้อมกับประกันชีวิต ที่ทำอยู่ไม่ทราบว่าทำพร้อมกันได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ผมซื้อประกันไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ทำไมต้องเชคสุขภาพด้วยครับ เพื่อนผมบางคนไม่ต้องเชค

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ทำไมกรมธรรม์ตัวนี้ ได้เงินประกันคืน น้อยมากบางตัวที่เป็นของเข้า ได้มากกว่าก็มีนะ จะเปลี่ยนเป็นตัวอื่นดีไหมเบี้ยประกันพอๆกันเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 กับ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 4 อันไหนดีกว่ากัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินประกันภัยต่ำสุดเท่าไหร่

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับใคร มีข้อดีอย่างไร และให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

มีของแถมอะไรบ้างค่ะในการสมัครใช้บริการ

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ