Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ยกเลิก ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ไปแล้ว เรายังสามารถกลับมาซื้อประกันตัวเดิมได้อีกไหม?

ผมยกเลิกประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ไปครับเนื่องจากตอนนั้นไม่มีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันครับ เสียดายมากเงินคืนได้ไม่มากด้วย แต่ที่เสียดายมากกว่านั้นคือ ประกันเขา ถ้าเราไม่สามารถจ่ายได้เราสามารถขอขยายเวลาได้ครับ แถมยังมีเงินฉุกเฉินให้เราด้วย โง่มากๆที่ยกเลิก แล้วแบบนี้ถ้าจะกลับไปซื้อประกันตัวนี้ อีกจะได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มาลัย

ไม่ทราบว่าที่ยกเลิกไปด้วยสาเหตุอะไรครับ จริงๆแล้วมีหลายคนครับที่ทำไว้แล้วก็ต้องยกเลิกครับ ปัญหาที่เจอบ่อยๆคือ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ค่าเบี้ยประกันแพงครับ หลายคนส่งไม่ไหวเลยยกเลิก แต่ถามว่ากลับมาทำอีกได้ไหม เราสามารถกลับมาตัวที่เราเคยทำได้ครับ ไม่ต้องกลัวไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

2020.11.15 14:20

นภา

แน่นอนว่าคุณสามารถทำประกันตัวที่เคยยกเลิกไปแล้วได้อีก ถ้าคุณไม่มีปัญหาสุขภาพ และคุณมีเงินเพียงพอที่จะจ่ายเบี้ยประกัน อย่าคิดแต่ว่าถ้าไม่มีเงินจ่ายเบี้ยประกันแล้วสามารถขอกู้เงินฉุกเฉินได้ อย่างลืมว่าการขอกู้เงินจากกรมธรรม์ได้ก็ต่อเมื่อคุณได้จ่ายเบี้ยประกันไปแล้วระยะหนึ่ง ถึงจะสามารถขอกู้เงินจากกรมธรรม์ได้ เราว่าคุณต้องคำนวณให้ดีๆก่อนจะตัดสินใจ

2020.12.17 7:40

ปณยาภรณ์

สามารถทำได้คะ แต่ปัญหาคือว่าเขาจะขายให้เราอีกไหม มากกว่าคะ อยากทราบได้ไหมคะว่าทำไมตอนแรก ถึงไปยกเลิกละคะ มันไม่คุ้มหรือว่ายังไงคะ แบบนี้เราว่าคุณต้องเปรียบเทียบประกันให้ดีกว่านี้แล้วละคะ ขืนถ้าคุณทำแล้วก็ยกเลิกแบบนี้บ่อยๆคุณจะเสียประวัติได้นะคะ เพราะว่าประกันแบบนี้เขาถึงกันะคะ กลัวว่าเขาจะไม่ขายประกันให้นะคะ

2021.01.17 14:40

Marisa

@มาลัย นั่นน่ะสิคะเหตุผลที่คุณยกเลิกไปตอนแรกเพราะอะไรเอ่ย? ไม่กลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยหรอคะ ถ้าคุณยกเลิกไปเพราะความคุ้มครองมันไม่เหมาะสมกับคุณก็ไม่ควรจะกลับมาซื้ออีกนะ แต่ถ้ายกเลิกไปเพราะเหมือนกับปัญหาที่หลายๆคนเจอคือส่งเบี้ยประกันไม่ไหวคุณก็ต้อง พร้อมที่จะจ่ายเบี้ยประกันจริงๆนะ ไม่งั้นมันจะเสียเวลาไปเปล่าๆ

2021.03.30 13:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ไปซื้อปีะกันชีวิตในเวบ จ่ายโดยการหักเงินจากบัตรเครดิต ตอนนี้อยากจะบอกยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

พ่อเซ็นรับการคุ้มครองจากประกันไปเรียนร้อยแล้ว เราอยากให้พ่อยกเลิก ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปกติแล้วทางประกันชีวิต เขาจะให้เราขยายเวลาได้ใช่ไหม แล้วเขาให้เราขยายเวลานานไหม กำลังหาข้อมูลไปบอกพ่อครับ

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้ละ จะได้ลดหย่อนถาษีต่อปีประมาณเท่าไรครับเหรอครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน)

เราทำประกันชีวิตเอาไว้แล้ว แต่ถ้าซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มด้วย ผลประโยชน์ที่ได้รับ จะได้ทั้งสองเลยไหมคะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี