Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจเรื่องแผนประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) อยากทราบคนที่เคยใช้เป็นอย่างไรบ้าง?ทั้งเรื่องเงินคืนกับสินไหมทดแทนต่างๆ

มีใครซื้อแล้วหรือรู้จักประกันชีวิตGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ดิฉันไม่ค่อยคุ้นชื่อตัวนี้เลยคะ ดิฉันจะทำประกันแบบไหนดี ไม่ทราบว่าตัวนี้เหมาะสมไหมมั้ยคะ เพราะดิฉันดูจากแผนประกันแล้วเราจะได้รับเงินคืนทุกปีตามกำหนดสัญญา บอกไว้ด้วยคะ ไม่ทราบว่า เป็นยังไงบ้างคะ เรื่องของสินไหมทดแทนหรือเงินคืนตามที่เขาบอก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มานิตย์

ผมว่าคุณต้องทำความเข้าใจตรงที่เขาบอกครับว่าได้รับเงินคืนครับ เขาให้เงินคืนเรา กรณีที่เราเวนคืนกรมธรรม์ครับ ซึ่งเมื่อเราขอเวนคืน เราจะได้เงินน้อยกว่าเงินเบี้ยประกันที่เราจ่ายไปครับ อย่าถ้าเราจ่ายเบี้ยประกัน ไป5ปี แล้วเราอยากเวนคืนเงินประกัน ทางประกันชีวิตเขาจะคืนเงินให้เราเพียง 0.4% ของเงินที่เราจ่ายไปครับ คิดว่าไม่คุ้มจริงๆครับ ต่อให้จ่ายครบก็ได้เงินคืนเท่าเบี้ยที่เราจ่ายครับ

2020.11.15 14:20

สุชาดา

ส่วนตัวเราคิดว่า ประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)เป็นประกันที่น่าสนใจตัวหนึ่ง ที่จ่ายเบี้ยประกัน 25 ปี ให้ความคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 90 ปีและในระหว่างสัญญาหากยังมีชีวิตก็จะได้รับเงินคืนถึง 1.6% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย และเบี้ยประกันก็ไม่แพงมาก แต่ถึงอย่างไรถ้าคุณสนใจจะทำประกันขอคุณเปรียบเทียบกับประกันตัวอื่นดู

2020.12.18 0:48

ยัญจักร

ข้อแก้ไขความเข้าใจของคุณ มานิตย์ หน่อยนะครับ อาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับเรื่องของการคืนเงินครับ ในที่นี้เขาไม่ได้หมายถึงว่าเราเวนคืนประกันชีวิตนะครับ เขาหมายถึงเขาจะมีเงินคืน หรือที่เราเข้าใจ ก็คือเงินปันผลครบเขาให้เราที่ 0.4% ในช่วงต้นๆที่เราจ่ายครับ แต่เขาจะเพิ่มขึ้นให้เราตามปีที่เราจ่ายครับ มากสุดได้ที่ 1.6% นะครับ

2021.01.18 3:29

Yanee

@ยัญจักร ก็คือว่าประกันตัวนี้มีเงินปันผลให้เราด้วยใช่ไหมคะ? แล้วเขาจะจ่ายเงินปันผลให้เราทุกๆกี่ปีคะ? ขอถามเยอะหน่อยเพราะดูเหมือนว่าคุณจะรู้ข้อมูลเกี่ยวกับประกันนี้ดี ไม่ทราบว่าคุณเป็นตัวแทนขายประกันถือเป็นลูกค้าที่ซื้อประกันตัวนี้อยู่แล้วคะ? แต่ไม่ว่ายังไงถ้ารู้ข้อมูลก็ช่วยตอบหน่อยนะคะจะขอบคุณมากๆเลยค่ะ 🙂 ขี้เกียจหาข้อมูลเองค่ะ

2021.03.30 13:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี