Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เห็นโฆษณาขาย ประกันชีวิตGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) อันนี้คืออะไร ไม่แน่ใจว่ามันจะใช่สำหรับเราเปล่า

ผมไม่ใช่คนที่เก่งเรื่องประกันชีวิตครับ แต่เห็นโฆษณา ประกันชีวิตGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) อันนี้คืออะไร ไม่แน่ใจว่ามันจะใช่สำหรับเราเปล่า คิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใคร มีอะไรที่ดีกว่าฉบับอื่นๆไหม ?แล้วประกันนี้คุ้มครองอะไรบ้างครับ?ต้องขอขอบคุณทุกๆคนมากเลยครับ ที่เห็นกระทู้นี้แล้วเข้ามาอ่านและเข้ามาตอบข้อสงสัยของผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนชัย

ถามว่า "ประกันชีวิตGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) อันนี้คืออะไร " อื่มเราจะตอบยังไงดีละนี่ ไอ้ที่น้องถามนะมันคือประกันชีวิตครับ ประกันแบบนี้เขาเรียกว่าประกันเบี้ยระยะสั้นครับ เพราะว่าใช้เวลาในการจ่ายเบี้ยประกัน ประมาณ 25ปีครับ แล้วหลีงจากปี25เราก็จะได้เงินค่าเบี้ยประกันคืนครับ ซึ่งจำนวนเงินที่ได้คืนก็จะมีกำไรให้เราด้วยครับ

2020.11.16 13:50

มาลา

จริงๆแล้วประกันชีวิตGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)เป็นประกันชีวิต ที่จ่ายเบี้ยประกัน 25 ปีให้ความคุ้มครองผู้เอาประกันจนถึงอายุ 90 ปี และจะมีเงินคืนทุกปีจนถึงปีกรมธรรม์อายุ 89 ปี ประกันชีวิตตัวนี้เหมาะผู้เอาประกันสำหรับอายุ 1 เดือนถึง 65 ปี เพื่อได้รับความคุ้มครองในระยะยาว และยังสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย

2020.12.18 7:19

ยัญจักร

ประกันอันนี้เป็นประกันชีวิตนะครับ เหมือนที่เพื่อนๆอธิบายให้คุณฟังไปแล้วครับ แต่ผมอยากเพิ่มเติมนิหน่อยครับ ประกันแบบนี้ถ้าอยากได้เงินพร้อม% ตามที่เขาบอกเราไม่ใช่รอแค่25ปีตามที่เราจ่ายครบเบี้ยประกันนะครับ เราต้องรอให้เราครบการคุ้มครองนะครับเราถึงจะได้แบบที่เขาบอกครับ แต่ ในช่วงเวลานั้นเราสามารถเวนคืนประกันของเราได้ครับแต่ผลตอบแทนจะลดลงครับ

2021.01.18 3:29

Yanee

ก็เหมือนที่คนอื่นบอกไปแล้วนะว่าประกันนี้คือประกันชีวิต แต่ว่ามันจะใช่สำหรับคุณหรือเปล่าอันนี้คงไม่มีใครตอบแทนคุณได้หรอก ประกันอะไรก็แล้วแต่ไม่ว่าจะเป็นประกันชีวิต ประกันอุบัติเหตุ ประกันสุขภาพ ประกันการเดินทาง ทุกๆประการนะทุกคนจะต้องตอบเองว่ามันเหมาะกับตัวเองหรือเปล่า ไม่มีใครรู้สถานการณ์ของเราได้ดีเท่าตัวเราเองค่ะ

2021.03.30 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี