Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกัน GenProLife 25 จ่ายเบี้ยประกันปีละ 15,000บาท ถ้าเสียชีวิตในช่วง6ปีที่ส่งประกัน เราจะได้เงินทุนประกันเท่าไร?

อยากทราบเกี่ยวกับ กรณีเสียชีวิตก่อนที่จะส่ง เบี้ยประกันครบอายุสัญญาคะ ที่จริงไม่อยากให้เกิดขึ้นนะคะ แต่เรากำหนดไม่ได้หลอก จริงไหมคะ ที่อยากทราบคือ ถ้าเราเสียชีวิต ก่อนอายุสัญญาประกัน ไม่ทราบว่าเราจะได้เงินทุนประกันอยู่ที่ประมาณเท่าไรคะ สมมุติว่า จ่ายเบี้ยประกันปีละ 15,000บาท จ่ายไป6ปี แล้วเสียชีวิต เราจะได้เงินทุนเท่าไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิริโสภา

ประกันตัวนี้ บอกเลยคะว่าได้ไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไรเลยคะ อย่าตายตอนหกปีเลยคะเพราะว่า มันรับ แค่ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย เท่านั้นเองคะ ประกันแบบนี้เขาเอาไว้เอาเงินคืนมากกว่ากว่าคะ ไม่ได้ทำเอาไว้กรณีที่เราต้องตายคะ ถ้ากลัวแบบนี้เราว่าไปหาตัวที่คุ้มครองการเสียชีวิตแบบเจาะจงเลยจะดีกว่าคะ มีหลายเจ่าให้เลือกคะ

2020.11.16 13:49

มีมี่

แน่นอนว่าเมื่เกิดเสียชีวิตในปีที่6 หรือในปีที่เท่าไหร่ก็แล้วแต่ก็จะได้เงินทุนประกันชีวิตอยู่ที่ 100% แต่อย่าลืมว่าในระหว่างนั้นจะมีเงินคืนให้ด้วย ซึ่งเงินคืนจะมีจำนวนที่ไม่เท่ากันขึ้นอยู่กับปีของกรมธรรม์ อย่างเช่นปีกรมธรรม์ที่1-5 จะได้รับเงินคืน0.4%ของจำนวนเงินเอาประกัน และถ้ายังมีชีวิตอยู่จนถึงปีกรมธรรม์ที่16-อายุ89 ปีก็จะได้เงินคืน 1.6%ของเงินเอาประกัน

2020.12.18 8:0

วิโรจน์

อ่านเม้นเพื่อนแล้วก็อดขำไม่ได้นะครับ มีการห้ามตายได้ด้วยเหรอครับ มีมาบังคับห้ามตายในหกปีแรกด้วย เรื่องสินไหมทดแทนตามที่ระบุที่เอกสารสัญญาของประกันชีวิตตัวนี้เขาบอกเรื่องนี้เอาไว้ครับ เขาบอกแบบนี้ครับ "ถ้าเสียชีวิตระหว่างปีกรมธรรม์ที่ 1 ถึง อายุ 90 ปี รับ 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย"แสดงว่าตายไปไหนก็ได้เท่าเดิมครับ

2021.01.18 5:14

Don

จขกท ก็ช่างจะถามนะครับ เรื่องความเป็นความตายไม่ค่อยมีใครเขาจะมาสมมุติกันหรอก ดูแค่ว่าประกันนี้คุ้มครองกรณีเสียชีวิตแล้วถ้าเสียชีวิตจะได้เงินเท่านั้นเท่านี้ก็พอ ไม่เห็นจะต้องสมมุติเป็นเรื่องเป็นราวว่าปีนั้นปีนี้จะเสียชีวิตเลย มันเป็นลางไม่ดีนะครับถ้าพูดเรื่องความเป็นความตายแบบกำหนดปีกำหนดวันแบบนี้ หรือว่าคุณไม่กลัว

2021.03.30 13:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี