ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

รบกวนช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิตของสองเจ้าต่อไปนี้ด้วยคะ เจ้าแรกคือ ของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับเจ้าที่สองคือ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) อยากทราบเรื่องของการคืนทุนประกันของทั้งสองเจ้าคะ ว่าเป็นยังไงบ้างคะ กำลังคิดอยากจะซื้อประกันชีวิตคะ แต่ลังเลอยู่คะ ยังไงรบกวนด้วยนะคะ หรือมีตัวอื่นแนะนำก็น้อมรับนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

พูลสุข

ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) มีแค่สองตัวเท่านั้นเหรอครับที่คุณสนใจ เอาว่าผมบอกเป็นกลางๆนะครับ ผมว่า ของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ตัวนี้น่าจะดีกว่าครับ เหตุผลคือ หาคนที่เป็นนายหน้าขายได้ง่ายกว่าครับ แถมคนนิยมให้ด้วยครับ

2020.11.16 13:49

โมนา

เราเห็นด้วยกับคอมเมนท์แรกค่ะ และ การจ่ายเบี้ยประกันและความคุ้มครองทั้ง 2 ตัวก็ต่างกันด้วย ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 เบี้ยประกันจ่ายเพียง 20 ปีให้ความคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 99 ปี และยังมีเงินคืน 1% ตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 2 จนครบสัญญา หากเกิดเสียชีวิตในระหว่างสัญญาก็จะได้เงินสินไหมทดแทน 100% ของจำนวนเงินเอาประกันภัย ส่วน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จะต้องจ่ายเบี้ยประกัน 25ปีและให้ความคุ้มครองชีวิต 90 ปี

2020.12.19 0:30

วิโรจน์

ดูแล้วไม่ค่อยจะต่างกันมากนะครับ ต่างกันแค่ปีที่จ่ายกับการคุ้มครองเท่านั้นครับ ส่วนเรื่องผลประโยชน์ที่จะได้รับ มันได้เท่าๆกันเลยครับ คราวนี้คุณต้องเชคเองแล้วละครับว่าตัวคุณอยากได้ประกันแบบไหนครับ สิ่งแรกที่จะดูคือเอาเรื่องของเบี้ยประกันมาเทียบกันดูครับ ว่ามีความแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ เพราะถ้าจ่ายแพงกว่าผมว่าอย่าเอาเลยครับ เพราะคุ้มครองพอๆกัน

2021.01.18 5:14

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ถ้าต้้องการทำประกันชีวิต สักฉบับก่อนทำไม่ทราบว่าเราต้องตรวจสอบอะไรบ้าง เพื่อได้ประกันที่เหมาะกับเราจริงๆ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองแค่การประกันชีวิตหรือให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นๆด้วยหรือเปล่า ไม่เคยทำต้องดูอะไรบ้างคะ?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

วางแผนการจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันไม่เก่ง ถ้าสนใจทำประกันชีวิตสักฉบับ ต้องคำนวนหรือต้องคิดอะไรก่อนไหม?

ประกันชีวิตของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ตัวนี้ ถ้าเราเอาประกันสุขภาพเข้าไปด้วยซื้อตัวไหนได้บ้าง

รบกวนสอบถามค่ะว่า ประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เป็นประกันชีวิตที่เหมาะสมกับคนกลุ่มในมากที่สุด

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ตอนที่ได้รับการรักษาจากโรคมะเร็งสามารถที่จะเบิกเงินชดเชยได้ไหมครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แบบแผนประกันภัยนี้น่าสนุกอย่างไร

แผนประกันสุขภาพไทยวิวัฒน์ Active Health Gold Package / ประกันภัยไทยวิวัฒน์

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 เอ็ทน่าประกันภัย ได้รับเงินชดเชยจากการรักษาพยาบาลปัญหาสุขภาพไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 5 / เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ