Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อประกันแบบที่มีเงินชดเชยการเข้ารักษาพยาบาล เพิ่มเข้ากับประกันหลัก ไม่ทราบว่าประกันแบบนี้ต้องซื้อต่อไปนานแค่ไหน?

มีใครพอจะรู้จักหรือทำประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) แล้วมั้ยครับ ผมได้ยินมาว่าเมื่อซื้อประกันฉบับนี้ สามารถซื้อประกันที่จ่ายเงินชดเชยขณะที่เข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลเพิ่มได้ด้วย ไม่ทราบว่าถ้าผมซื้อตัวที่ได้รับเงินชดเชยตัวนี้ไม่ทราบว่า ผมต้องจ่ายต่อไปอีกกี่ปีครับ หรือจ่ายเท่ากับสัญญาประกันหลักครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จเรวัฒน์

ประกันตัวนี้เขาคุ้มครองเราจนถึงอายุ 90ปีใช่ไหมครับ ดังนั้น ผมว่านะครับ เราสามารถซื้อประกันสุขภาพได้ยาวเลยครับ จนกว่าเราจะพอใจครับ แต่ ประกันสุขภาพ เวลาทำแล้วเราต้องทำใจนะครับ เพราะมันเป็นประกันเสียเปล่าครับ ถ้าปีไหนเราไม่ได้ใช้มันไม่คุ้มครับ ดังนั้นหากจะซื้อประกันสุขภาพสักตัวต้องดูตัวที่คุ้มนะครับ อย่างแบบเหมาจ่ายค่ารักษาอะไรแบบนี้ครับ

2020.11.16 14:23

ลำดวน

เราเองได้ยินเพื่อนที่ทำงานพูดถึงประกันชีวิตของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)อยู่หลายครั้ง แต่ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ พอผ่านมาช่วงนี้รู้สึกว่ามีปัญหาสุขภาพนิดหน่อย ตามประสาคนอายุมากขึ้น จึงคิดว่าน่าจะทำประกันสักตัว ก็นึกขึ้นมาได้ว่าเพื่อนที่ทำงานได้พูดถึงประกันตัวนี้กัน แต่เราไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับประกันตัวนี้เท่าไหร่ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันแพงไหมสำหรับคนอายุ40 ต้นๆ

2020.12.19 1:13

รุ่งอรุณ

ถ้าอายุอยู่ที่ประมาณ 40ต้นแบบนี้ ประกันแบบนี้อาจจะไม่ค่อยคุ้มเท่าไรในเรื่องของผลประโยชน์นะคะ เราว่า ไปดุแบบอื่นๆดีกว่าไหมคะ ก่อนที่คุณจะตัดสินใจซื้อประกันชีวิต ต้องถามตัวเองก่อนคะ เหตุผลของการซื้อประกันชีวิตนอกจากคุ้มครองชีวิตแล้วอยากได้อะไรเพิ่มเติมอีกไหม อย่างถ้าของคุณอยากได้เงินใช้แบบเงินบำนาญ ประกันตัวนี้อาจไม่ใช่ทางเลือกคะ

2021.01.18 5:14

//นกแก้ว//

เมื่อซื้อสัญญาเพิ่มเติมหลังจากที่ซื้อประกันหลักไปแล้วก็จ่ายต่อไปเรื่อยๆล่ะค่ะ ถ้าคุณไม่อยากจ่ายแล้ว คุณสามารถหยุดจ่ายได้แต่ควรคุยกับตัวแทนก่อนนะ อย่างที่คอมเม้นท์ด้านบนบอกว่าประกันสุขภาพกับสัญญาเพิ่มเติมเป็นแบบจ่ายทิ้งไป ขึ้นอยู่กับผู้เอาประกันภัยว่าจะจ่ายเงินไปจนถึงเมื่อไหร่ หากว่าจ่ายไหวก็อย่าหยุดเลยค่ะ เผื่อไว้ก่อน

2021.03.04 14:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี