Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าต้้องการทำประกันชีวิต สักฉบับก่อนทำไม่ทราบว่าเราต้องตรวจสอบอะไรบ้าง เพื่อได้ประกันที่เหมาะกับเราจริงๆ

ถ้าเราจะทำประกันชีวิตควรเลือกแบบที่ตรงกับความต้องการและวัตถุประสงค์ของผู้เอาประกันภัย แต่ก็แปลกดีที่บางทีก็ไม่รู้ว่าเราควรเลือกทำประกันชีวิตฉบับไหนดี..มีใครเป็นเหมือนผมมั้ยครับ บางทีนะเห็นทุนประกันมากๆก็สนใจมากๆ แล้วเจ้าประกันชีวิต ชื่อประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ดูท่าจะให้ความคุ้มครองระยะยาวแต่จริงๆแล้วเหมาะกับใคร พอจะบอกผมได้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จารุพร

ประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)เหมาะกับใครนะเหรอ เราไม่ทราบจริงๆคะ แต่เรารู้แน่นอนคะว่าประกันตัวนี้ไม่เหมาะกับเราอย่างแน่นอนคะ เพราะว่าระยะเวลาในการส่ง 25ปีคะ ตอนนี้ เรา อายุ 45ปีแล้วคะ คิดว่า ไม่สามารถส่งจนครบสัญญาประกันแน่นอนคะ เราว่าถ้าอายุอย่างเราแล้วน่าจะไปซื้อประกันที่จ่ายไม่มากแล้วคุ้มครองยาวๆดีกว่าคะ

2020.11.16 14:23

ลาวัลย์

ถ้าจะถามว่า ประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เหมาะกับใคร ก็ต้องรู้ก่อนว่าประกันตัวนี้เป็นแบบไหน ประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยประกัน25 ปีให้ความคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 90 ปี ปีความคุ้มครองในระยะเวลาที่ยาว เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการจะให้เป็นมรดกกับคนที่รักเมื่อยามที่เขา(เธอ) ไม่อยู่แล้ว ผู้เอาประกันสามารถทำประกันนี้ได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือนถึงอายุ65 ปี

2020.12.19 7:43

รณรงค์

เลือกประกันชีวิตก็หมือนกับเราเลือกแฟนแหละครับ คนสองคนเอามาเทียบความชอบไม่เหมือนกันครับ บางคนชอบแฟนอวบๆ อีกคนอาจชอบผอมๆ ประกันชีวิตก็เหมือนกันครับ มีแบบคุ้มครองนานๆแล้วก็คุ้มครองสั้นๆ เลือกตัวที่เราต้องการก่อนครับ แล้วก็มาทำการเปรียบเทียบของแต่ละเจ้าครับ ว่ามีความแตกต่างอะไรกันบ้างครับ ทั้งเรื่องเบี้ยประกัน แล้วก็ทุนประกันครับ

2021.01.18 5:14

//นกแก้ว//

ประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ต้องส่งเบี้ยประกันนาน 25 ปี คนที่จะซื้อประกันตัวนี้ต้องอายุน้อยหน่อยมั้ยอะเพราะต้องส่งประกันให้ครบตามจำนวนปีที่เขาระบุไว้ในแผน ถ้าเจ้าของกระทู้ชอบประกันระยะยาวลองดูประกันฉบับอื่นๆก่อนได้นะคะ ของบริษัทอื่นเขาก็มีเหมือนกัน มีให้เลือกหลายแบบ หลายแผนเลยล่ะ ถ้าคุณยังไม่ได้ซื้ออะนะ

2021.03.04 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี