Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองแค่การประกันชีวิตหรือให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นๆด้วยหรือเปล่า ไม่เคยทำต้องดูอะไรบ้างคะ?

ดิฉันทำงานประจำ อายุใกล้เลขสี่แล้วค่ะ อยากมีประกันชีวิตสักฉบับหนึ่ง น้องๆที่ทำงานก็คุยให้ฟังบ่อยๆถึงประกันของเขา หลายคนทำประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เราไม่ได้ถามข้อมูลอะไรกับเขามากหรอก อยากได้ความคิดเห็นจากคนอื่นๆด้วยเลยมาถามที่นี่ดีกว่า ประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองแค่การประกันชีวิตหรือให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นๆด้วยหรือเปล่า?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จารุพร

อายุ40แล้วเหรอคะ เราเองก็อายุ 45ปีแล้วเหมือนกันคะ เราว่าประกันตัวนี้ไม่เหมาะกับเราคะ เพราะว่าดูจากปีที่ส่งแล้วกว่าจะจบ ก็อายุ 65ปีแล้วคะ เรากลัวช่วงอายุจะเข้าเลข60มากกว่าคะ กลัวว่าจะไม่มีเงินส่งเบี้ยประกันตัวนี้คะ เพราะค่าเบี้ยแรงเอาเรื่องอยู่ แถมประกันแบบนี้ถึงจ่ายครบสัญญาประกันแล้ว เราว่าเงินี่ได้คืนมาไม่ค่อยจะคุ้มเท่าไรคะ

2020.11.16 14:23

แตงไทย

ประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองชีวิต ซึ่งอายุที่สามารถทำประกันตัวนี้ได้ตั้งแต่ 1 เดือนถึง 65 ปี จ่ายเบี้ยประกัน 25 ปีได้รับความคุ้มครองชีวิตถึงอายุ 90 ปีประกันตัวนี้ยังมีเงินคืนให้ด้วยและในระหว่างสัญญาหากเสียชีวิตจะได้รับเงินสินไหมทดแทน 100 % เราว่ายิ่งคนอายุมากก็น่าจะทำประกันตัวนี้ไว้ ไม่จำเป็นต้องจ่ายเบี้ยประกันจนครบ 25 ปี หากเสียชีวิตก่อนก็ได้รับเงินสินไหมทดแทน 100 %

2020.12.19 7:52

รณรงค์

ก่อนอื่นขอทราบได้ไหมครับว่า จริงๆแล้วสนใจอะไรในเรื่องของประกันชีวิตครับ สนใจเรื่องการคุ้มครอง หรือสนใจเรื่องผลกำไรที่ได้เมื่อครบสัญญาครับ ถ้าเป็นอย่างหลัง ตอนนี้อายุ 40ปีแล้ว ผมว่ากว่าที่คุณจะส่งประกันตัวนี้จนครบต้องอายุ60กว่าแน่ครับ อันนี้ให้คำตอบได้เลยครับ ว่าคุณสมควรที่จะซื้อประกันชีวิตตัวนี้ไหม ครับ

2021.01.18 5:14

Lion4690

ที่เขาว่าค่าเบี้ยประกันของประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)ค่อนข้างแรงเนี่ย ประมาณเท่าไรเหรอครับ มีใครสมัครประกันฉบับนี้แล้วมั้ย ถ้าค่าเบี้ยประกันแพง ผลตอบแทนที่จะได้รับกลับคืนมามันเยอะมั้ยล่ะ ถ้ามันเยอะก็ถือว่าสมน้ำสมเนื้ออยู่นะ เรื่องทำประกันมันเป็นเรื่องส่วนบุคคลจริงๆ ชอบแบบไหน อยากได้อะไร ต้องเลือกเองครับ

2021.03.04 14:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี