Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รบกวนสอบถามค่ะว่า ประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เป็นประกันชีวิตที่เหมาะสมกับคนกลุ่มในมากที่สุด

ต้องบอกตามความจริงเลยนะค่ะว่า เรายังไม่เคยทำประกันชีวิตเลยค่ะ ไม่ค่อยมั่นใจเรื่องการวางแผนจ่ายค่าเบี้ยประกัน แต่สถาพการณ์ทุกวันนี้ ดูแล้วน่าจะมีประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพไว้บ้าง เลยมองหาประกันชีวิตอยู่ตัวหนึ่งคะ คือ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) พอจะรู้จักกันมั้ย อยากรู้ว่าประกันแบบนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อรพรรณ

ส่วนตัวนะคะ ถ้าถามว่าประกันตัวนี้เหมาะกับกลุ่มไหนมากที่สุดเรา ว่ากลุ่มที่เหมาะที่สุด คือ คนที่อายุ 30 ต้นๆ คะ เพราะว่าเบี้ยประกันอยู่ตรงกลางพอดีคะ แล้วส่งเบี้ยประกัน อายุ 50กว่าปี ก็จบแล้วคะ ถือว่าได้เงินก้อนเอามาวางแผนก่อนเกษียณได้อีกด้วยคะ เอาจริงๆนะคะ ถ้าเราอายุประมาณ30ปีแบบที่เราบอกตัวนี้ก็น่าจะเป็นตัวเลือกอีกอันคะ

2020.11.16 14:23

ดำรงค์

ในทุกวันนี้ชีวิตคนเราไม่แน่นอน การทำประกันไว้ก็ดี ผมว่าประกันชีวิตตัวนี้เหมาะกับทุกคน ที่ต้องการได้รับความคุ้มครองชีวิตในระยะเวลายาว เพราะคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 90 ปี เมื่อเกิดการสูญเสียชีวิตในระหว่างการเอาประกันจะได้รับเงินสินไหมทดแทนให้เป็นมรดกกับลูกหลาน หรือคนที่รัก ไม่เหมาะกับคนที่ต้องทำประกันเพื่อจะได้รับเงินไว้ใช้ในยามเกษียณ

2020.12.19 8:19

ศิลปกรณ์

ประกันชีวิตตัวนี้ ผมว่าไม่เหมาะสำหรับคนที่ลงทุนเรื่องของประกันชีวิตนะครับเพราะผลตอบแทนได้น้อยมากครับ ที่น่าจะเหมาะสมน่าจะเป็นคนที่อยากได้รับการคุ้มครองแบบยาวๆมากกว่าครับ จ่ายแค่ 20กว่าปีเองครับ แล้วไม่ต้องมาจ่ายเบี้ยอีกครับ ไม่เหมือนประกันบางตัวที่ต้องจ่ายตลอดชีพครับ แนะนำเลยครับใครที่มองหาอยู่ เป็นตัวเลือกได้เลยครับ

2021.01.19 13:31

ลิลลี่สีชมพู😍

@อรพรรณ ที่คุณบอกมาก็น่าคิดนะคะ ประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ต้องจ่ายเบี้ยประกัน 25 ปี ถ้าอายุมากแล้วอาจจะมีปัญหาเรื่องเงินที่ต้องหามาจ่ายค่าเบี้ยประกัน คนที่อายุยังไม่มาก ยังมีกำลังและมีงานทำอยู่ ความสามารถในการจ่ายค่าเบี้ยประกันยังมีอยู่มาก แถมยังมีเงินไว้ใช้ในยามเกษียณด้วย อย่างเราต้องไปหาประกันอื่นค่ะ

2021.03.04 14:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี