Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

2-3วันมานี้ กำลังดูเรื่องของประกันชีวิตคะ อยากทำให้พ่อคะ เสียดายว่าแม่เสียไปนานแล้วคะ อยากทำก่อนที่พ่อจะอายุมากไปกว่านี้เดี๋ยวค่าเบี้ยประกันจะแพงตามไปอีกคะ มีญาติแนะนำของGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ดีตรงที่มีทุนประกันชีวิตที่สูงคะแล้วคิดว่าจะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มให้พ่อด้วยคะแล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครมั้ยอะคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อรพรรณ

ทำไมสนใจอยากทำตัวนี้ให้กับพ่อแม่เหรอคะ หรือว่าที่บ้าน ขอลดหย่อนภาษีได้คะ เราว่าถ้าที่บ้านไม่สามารถขอลดหย่อนภาษีได้ เราว่า คุณน่าจะลองดูของที่เป็นของผู้อวุโสดีกว่าคะ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันของประกันชีวิต อวุโส ไม่ค่อยแพงมากเหมือนกัยตัวที่คุณสนใจคะ อันนี้เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวเรานะคะ เพราะว่าไม่อยากต้องให้เสียเงินแพงๆคะ

2020.11.16 14:23

นภา

ไม่ทราบว่าตอนนี้คุณพ่อของคุณท่านมีสุขภาพแข็งแรงดีใช่ไหมคะ ถ้าหากว่าท่านไม่เคยเข้ารักษาโรคใดโรคหนึ่งมากก่อน คิดว่าถ้าจะทำประกัน ของGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ก็อาจจะตรวจสุขภาพขั้นพื้นฐาน ตามที่บริษัทกำหนด ซึ่งเราว่าคุณรีบทำประกันให้คุณพ่ออย่ารอให้เวลาผ่านไปนาน หากเกิดอะไรขึ้นกับท่าน การทำประกันก็ยากขึ้นและอาจจะต้องจ่ายเบี้ยประกันแพงขึ้น

2020.12.20 1:34

สนองรักษ์

พ่ออายุประมาณเท่าไรแล้วคะ ถ้าทราบอายุจะได้แนะนำได้เลยคะว่าประกันแบบไหนที่เหมาะกับพ่อของคุณคะ แต่เมื่อถามมาแล้วก็อธิบายแบบคร่าวละกันนะคะ ประกันตัวนี้ดูจากทุนประกันแล้วค่อนข้างน้อยเมื่อเทีบกับประกันที่ส่งเท่าๆกันคะ คุณอาจหาประกันเจ้าอื่นๆใตตลาดมาเทียบดูได้นะคะ ใจจริงเราก็อยากให้ทำประกันของผู้อวุโสนะคะ

2021.01.19 13:31

ลิลลี่สีชมพู😍

เห็นหลายคอมเม้นท์แนะนำให้เจ้ากระทู้ซื้อประกันสำหรับผู้สูงอายุให้กับคุณพ่อ เพราะอะไรเหรอคะ ค่าเบี้ยประกันถูกกว่าประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)เหรอ หรือว่าให้ความคุ้มครองได้มากกว่าฉบับนี้? เราเองก็อยากรู้ค่ะ เพราะว่าคุณพ่อของเราก็อายุมากแล้วไม่รู้ว่าจะทำประกันฉบับไหนให้ดี ถ้าสุขภาพไม่ค่อยดีจะทำได้หรือเปล่า

2021.03.04 14:45

สาคู

น่าอิจฉาคนมีเงินที่จะซื้อประกันชีวิตให้พ่อแม่ได้เลยครับ ผมหรอแค่เลี้ยงให้พ่อแม่มีกินมีที่อยู่ไม่ต้องไปเดือดร้อน ก็เหนื่อยแล้ว เพราะขนาดประกันของตัวผมเอง ผมก็ยังไม่ค่อยจะได้ซื้อเลย เคยจะพูดอะไรแต่ทุกครั้งนึงแต่ก็นานมากแล้ว ก็แค่ประกันอุบัติเหตุที่คุ้มครอง 1 ปีพอหมดครั้งนั้นผมก็ไม่ได้ใส่อีกเลยครับ นี่แหละนะชีวิต

2021.05.18 15:34

กุ๊บกั๊บ505

ถ้าทำประกันชีวิตและประกันสุขภาพให้กับพ่อได้อย่างเจ้าของกระทู้เนี่ย ดีมากเลยนะคะ บางคนเหมือนจะพยายามบอกว่าประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คิดค่าเบี้ยประกันภัยสูง ถ้าเจ้าของกระทู้จ่ายไหวก็สมัครให้คุณพ่อเลยค่ะ สำหรับคนที่ไม่ไหว ลองหาช่องทางอื่นดูนะคะ หรือว่าลองดูประกันฉบับอื่นค่ะ มีหลายบริษัทหลายแผนนะ

2021.05.23 15:45

BiBi

ลองอ่านเงื่อนไขประกันสำหรับผู้สูงอายุ ของเมืองไทยประกันชีวิตหรือยังคะ ที่ชื่อว่าโครงการเมืองไทยวัยเก๋า ก่อนซื้อประกันลองศึกษาแล้วก็เปรียบเทียบหลายๆที่ดูก่อนนะคะ ถ้าไม่ต้องตรวจสุขภาพสมัครง่ายๆประกันสำหรับผู้สูงอายุโครงการเมืองไทยวัยเก๋า ตอบโจทย์มากๆเลยค่ะ เราเองก็ซื้อให้พ่อกับแม่ด้วย คุ้มครองชีวิตและอุบัติเหตุด้วยนะ

2021.07.26 6:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อยากทราบเกี่ยวกับการซื้อประกันสำหรับลดหย่อนภาษี ประกันชีวิตของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)ตัวนี้ก็ขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี