Forum
แก้ไขล่าสุด: 

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) เรื่องการคุ้มครองเป็นอย่างไรบ้าง แล้วช่วงนี้จัดโปรฯอะไรบ้างไหม?

ป้าของผมอายุจะเกิน 60 ปีแล้วสุขภาพโดยรวมถือว่ายังแข็งแรงดีอยู่ ถ้าป้าผมจะซื้อประกันสักฉบับ อย่างประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จะได้ไหม ช่วงอายุของผู้สมัคร คิดว่าป้าของผมยังอยู่ในเงื่อนไขนะ แต่เรื่องความคุ้มครองถือว่าคุ้มมั้ยครับ แล้วไม่ทราบว่า ช่วงนี้เขามีโปรอะไรบ้างไหมครับ เห็นบางช่วงเขามีแถมประกันสุขภาพด้วยนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุเทพ

ประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) กับคุณป้าที่อายุ 60ปีแล้ว ถามว่าทำได้ไหม ผมตอบเลยนะครับ ว่าสามารถทำได้ครับ แต่ไม่แนะนำครับ สาเหตุที่ผมไม่แนะนำเพราะว่าเบี้ยประกันค่อนข้างสูงครับ ผมว่าป้าอายุ60ปีแล้ว ผมว่าให้ป้าดูประกันชีวิตของ ผู้อวุโสดีกว่าครับ ตอนนี้มีให้เลือกมากเลยนะครับ แถมเบี้ยประกันไม่แพงก็มีครับ

2020.11.16 14:23

ลีน่า

อายุ 60 ปีแล้วถ้าหากไม่มีปัญหาสุขภาพ หนูว่าทำประกันชีวิต GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)ก็ดีนะคะ ถึงแม้ต้องจ่ายเบี้ยประกัน 25 ปี และคุ้มครองชีวิตถึงอายุ 90 ปี และประกันชีวิตตัวนี้ถ้าหากเสียชีวิตในระหว่างสัญญาตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 1 จะได้รับเงินสินไหมทดแทน 100 % และถ้าหากยังมีชีวิตอยู่ ยังมีเงินคืนทุกปีจนถึงอายุ 89 ปี

2020.12.20 1:43

สนองรักษ์

ต้องการโปรฯแบบไหนเหรอคะ ประกันชีวิต ส่วนใหญ่แล้วไม่มีโปรอะไรนะคะ ไม่ทราบว่าใครบอกรึเปล่าคะว่ามันจะมีโปร ส่วนเรื่องการคุ้มครองประกันชีวิตนะคะ ไม่ใช่ประกันสุขภาพคะ การคุ้มครองก็ได้อย่างเดียวเลยคะ จ่ายสินไหมทดแทนให้กับเรา กรณีที่เราเสียชีวิตอย่างเดียวเลยคะ แล้วตัวนี้ ก็จ่ายค่อนข้างปานกลางนะคะ ไม่ได้มากหรือว่าน้อยเกินไปคะ

2021.01.19 13:31

ลิลลี่สีชมพู😍

ดูจากคอมเม้นท์ข้างบน ตามที่เราเข้าใจนะคะ ผู้ที่มีอายุมากแล้วไม่ควรทำประกัน GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)เพราะว่าต้องจ่ายเบี้ยประกันนานถึง 25 ปีและค่าเบี้ยประกันค่อนข้างแพงด้วยเนื่องจากผู้เอาประกันภัยอายุมากแล้ว..ใช่มั้ยคะ? ถ้าอยากซื้อประกันควรไปซื้อประกันสำหรับผู้อาวุโสดีกว่าน่าจะตรงจุดกว่า..อย่างนั้นมั้ย?

2021.03.04 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี