Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คำว่า "ตลอดชีพ" ของประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) คุ้มครองไปจนถึงอายุเท่าไหร่

พอดีว่าเราไปเห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของเอไอเอน่ะค่ะ ชื่อว่า เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี ซึ่งมีเงินปันผลด้วย เราสนใจตรงเงินปันผลนี่แหละ แต่สงสัยว่าคำว่า "ตลอดชีพ" นี่เค้าหมายถึงอายุเท่าไหร่อะคะ คือระยะเวลาที่จะคุ้มครองเราไปจนสูงสุดที่อายุเท่าไหร่น่ะค่ะ แล้วก็มีใครสมัครแล้วบ้างมันโอมั้ยอะคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุเทพ

ตามที่ผมเข้าใจนะครับ คำว่าตลอดชีพ ตามที่ประกันชีวิตแจ้งไว้ผมว่า เขาคุ้มครองจนกว่าเราจะเสียชีวิตเลยนะครับ ผมว่าประกันที่ออกมาแบบนี้มีค่อนข้างน้อยนะครับ ไม่ค่อยได้เจอเท่าไรครับ เท่าที่ผมเจอๆมามักจะบอกแค่ว่าคุ้มครองจนถึง อายุ 90ปีครับ เอาจริงๆนะครับ แค่90ปีนี่ก็ นานแล้วนะครับ ผมว่าเราน่าจะเสียชีวิตก่อนแล้วละครับ

2020.11.16 14:23

ฝ้าย

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี ตัวนี้ให้ความคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 99 ปีค่ะ แต่จะมีใครบ้างคะที่จะมีอายุถึง 99 ปี หนูว่าคำว่า ตลอดชีพ เป็นการใช้เพื่อการทำตลาด ของประกันตัวนี้มากกว่า แต่ถึงอย่างไรถ้าผู้เอาประกันเสียชีวิตในระหว่างสัญญาก็จะได้รับเงินสินไหมทดแทน 100 % ของทุนเอาประกัน นอกจากนี้ ผู้เอาประกันยังสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วย

2020.12.20 2:43

สนองรักษ์

ตลอดชีพ ไม่ใช่ตลอดไปคะ ชีวิตอยู่ได้ถึงเท่าไรก็คุ้มครองเท่านั้นคะ แล้วสำหรับประกัน AIA เจ้านี้ถือว่าในบ้านเรา คนค่อนข้างให้ความนิยมมากเลยคะ ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของคนอายุ เกลือบๆ 40 ก็จะตกที่ประมาณ 4พันกว่าๆคะ ถือว่าไม่ค่อยแพงมากนะคะ สามารถที่จะเวนคืนประกันชีวิตได้ด้วยคะ ถ้าเราต้องการเงินของเรามาใช้สามารถเวนคืนได้ตลอดคะ

2021.01.19 13:31

##Kawin##

ใครที่อยากได้ประกันชีวิตแบบมีเงินปันผล ผมว่าประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) น่าสนใจดีนะครับ ให้ความคุ้มครองนานมากด้วย คุ้มครองไปจนถึงอายุ 99 ปีเลย แต่เรื่องค่าเบี้ยประกัน ผมไม่ค่อยแน่ใจ มีใครพอจะรู้มั้ยครับว่าประมาณเท่าไหร่ ยิ่งถ้ามีคนที่สมัครแล้วมาบอกข้อมูลเพิ่มเติมให้จะดีมากเลยครับ

2021.03.04 14:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี