Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ผ่านช่องทางไหนได้บ้างและช่องทางไหนดีที่สุด

หลายคนที่นี่คงเคยสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาบ้างแล้ว ปกติสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันครับ ผมเคยเจอเวลาไปเที่ยวตามห้างสรรพสินค้าก็มีตั้งโต๊ะขายประกัน บางทีมีโทรศัพท์มาขายประกันด้วย ที่ผมอยากรู้ตอนนี้คือประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ควรสมัครผ่านช่องทางไหนดีที่สุดครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jantra🌛🌛

การสมัครประกันต่างๆสามารถทำได้หลายช่องทางค่ะ ส่วนตัวดิฉันเองสมัครประกันกับตัวแทนเพราะรุ้สึกว่าได้พูดคุยกัน มีเข้าใจมากกว่า อยากรู้อะไรก็ถามได้อย่างสบายใจค่ะ ที่ดิฉันเห็นเนี่ย ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้สมัครกับตัวแทนประกันนะคะ แต่ตอนนี้จะเปิดช่องทางอื่นด้วยหรือเปล่า ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ

2020.11.16 14:17

ลาล่า

เราว่าถ้าความชัวร์ที่สุด ไปสมัครที่ศูนย์ของ AIA ดีกว่าหรือที่มีที่ตั้งเป็นเครือข่ายย่อยของแต่ละที่ก็ได้เพราะที่นั่นจะมีพนักงานที่มีคุณภาพและจะมีหัวหน้างานที่คอยคุมกำกับงานและเราก็จะได้ไม่โดนหลอกด้วย เราเองก็เพิ่งไปทำมาตอนนั้นเราจำได้เราไปทำถึงที่ศูนย์เลยแต่ว่าของเราตอนนั้นที่ เราทำกับเพื่อนของเรา เพื่อนของเราเองก็ขายประกันด้วยและเพื่อนก็แนะนำว่าตัวแทนบางคนก็อาจจะหลอกเอาเงินไปได้แต่ที่สำคัญก็คือไปทำที่บริษัทโดยตรงดีกว่า

2020.12.20 8:28

ชุติกาญจน์

ของเราสมัครกับตัวแทนที่ขายประกันชีวิต ของ เอไอเอ คะ เราว่าซื้อผ่านตัวแทน หรือที่เราเรียกว่าคนขายประกันนั้นแหละคะ ส่วนตัวเราว่าซื้อแบบนี้ปลอดภัยคะ เพราะส่วนใหญ่แล้วคนที่ขายประกันก็จะเป็นคนที่เรารู้จักคะ ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนหลอกคะ แถมบางครั้งถ้าคุยกัน เราติดปัญหาบางอย่าง ตัวแทนขายประกันเขาก็สามารถทำให้ได้ด้วยนะคะ

2021.01.19 13:31

##Kawin##

เอาจริงๆก็แล้วแต่ผู้สมัครจะสะดวกนะครับ ตัวผมเอง ผมว่าสมัครกับตัวแทนประกันเลยดีกว่า มีข้อสงสัยอะไรสามารถพุดคุยและสอบถามได้ทันที ผมเองก็ได้รับคำตอบที่ชัดเจนด้วย แต่ก็มีบางคนที่ไม่อยากสมัครผ่านตัวแทน แล้วหันไปสมัครช่องทางอื่น อันนี้ก็แล้วแต่ความสบายใจของแต่ละคน ว่ากันไม่ได้ครับ ตกลงว่าเจ้าของกระทู้สมัครช่องทางไหนครับ?

2021.03.04 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

All (ประกัน)

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี