Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้ที่สามารถสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบที่มีเงินปันผล ต้องมีอายุขั้นต่ำเท่าไหร่

เมื่อพูดถึงการทำประกันชีวิต เราจะนึกถึงคนที่เป็นผู้ใหญ่ ยิ่งมีเงินปันผลให้ด้วยทุกปีๆนะ ยิ่งดีเลย เผื่อเหลือเผื่อขาดจะได้มีตังค์ใช้555 ตรงตามวัตถุประสงค์ของการทำประกันชีวิตมั้ยเนี่ย คืองี้ค่ะ มีเพื่อนพูดถึงประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ว่าสมัครได้ตั้งแต่เด็กอายุน้อยๆเลยนะ..สมัครได้จริงเหรอคะ เค้าเริ่มตั้งแต่อายุเท่าไหร่เนี่ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jantra🌛🌛

จริงค่ะ เพื่อนคุณไม่ได้หลอก ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) สมัครได้ตั้งแต่เด็กอายุน้อยๆเลย อายุ 1 เดือนก็ทำประกันนี้ได้แล้วค่ะ ถ้าส่งเบี้ยประกันไปเรื่อยๆก็จะได้รับความคุ้มครองไปตลอดชีพหรือจนถึงอายุ 99 ปีเลยนะคะ แต่ต้องไปดูรายละเอียดเรื่องสิทธิประโยชน์และความคุ้มครองให้ดีก่อนนะคะ

2020.11.16 14:21

มีมี่

งั้นตอนนี้เราท้องใกล้คลอดแล้วแสดงว่าถ้าลูกเราอายุครบ 1 เดือนเราก็สามารถทำประกันที่ชำระเบี้ยแบบมีเงินปันผลได้นะสิ คุ้มเลยเรา ดีกว่าไปทำให้ลูกตอนลูกมีปัญหาสุขภาพไม่งั้นไม่ผ่านแน่ แล้วเงินปันผลนี้ทำได้ตลอดชีพจริงๆหรือเปล่าก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่จากที่ comment บนบอกว่าถึงอายุ 99 ปีนี่คือแบบสุดๆอะ

2020.12.20 8:39

สงวน

เข้าท่าดีนะครับ ที่สามารถซื้อประกันชีวิต ให้กับลูกเราได้ตั้งแต่1ขวบ แต่ เคยทราบมานะครับว่า เด็กเล็กๆเขามีความเสี่ยงมากกว่าคนที่โตแล้ว ทางประกันชีวิตบอกว่าทำได้ แต่ ก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันที่แพงตามไปด้วย แบบนี้ มันจะคุ้มเหรอครับ ถ้าเราซื้อประกันชีวิตนี้ให้กับลูกของเราตั้งแต่เด็กๆ หรือว่าเราจะรอให้อายุ 10กว่าๆก่อนแล้วค่อยทำ

2021.01.19 13:31

"น้องกลอย"

เรื่องทำประกันให้กับเด็กเล็กที่เราเรียกว่าทารกเนี่ยจะทำประกันแบบไหนดีคะ เคยเห็นกันใช่มั้ยประกันสำหรับเด็กน่ะค่ะ จะเลือกแบบไหนดีที่เหมาะกับเด็กเล็กๆที่สุด จะมีคุณพ่อคุณแม่ท่านใดเข้ามาแนะนำและให้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้มั้ยคะเนี่ย ถ้ามีใครหลงเข้ามาก็เชิญนะคะ มาให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์กันหน่อย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2021.03.04 15:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี