Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ว่าประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) รับผู้สมัครที่มีอายุสูงสุดเท่าไหร่

เดี๋ยวนี้ได้ยินเค้าพูดถึงประกันชีวิตกันบ่อย ผมชักจะสนใจแต่อยากทำให้พ่อก่อนน่ะครับ มีเงินปันผลด้วยยิ่งดีเลย ผมเห็นโฆษณาของเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) อยากรู้เรื่องอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดอยู่ที่อายุเท่าไหร่? พ่อผมอายุเข้าวัยกลางคนปลายๆแล้วล่ะครับเลยอยากให้ท่านมีประกันชีวิตอย่างน้อยสักหนึ่งฉบับน่ะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Iron486#

ดีครับที่อยากทำประกันให้คุณพ่อ รีบทำไว้ตอนนี้ดีเลยครับจะได้รับความคุ้มครองเร็วๆ จะทำประกันของอะไรก็ได้แล้วแต่คุณจะสะดวกนะ สำหรับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ที่คุณถามมาเรื่องอายุของผู้สมัคร คุณพ่อของคุณยังสมัครได้อยู่ เพราะประกันนี้สมัครได้ตั้งแต่เด็กอายุ 1 เดือนไปจนถึงผู้ใหญ่อายุ 65 ปีครับ

2020.11.16 14:25

เมย์

ถึงแม้อายุสมัครได้ตั้งแต่ 1 เดือนถึง 65 ปี เงินปันผลนี้ก็อยู่ได้แบบตลอดชีพหรือถึงอายุ 99 ปี พอลองคิดดูแล้วก็คุ้มอยู่นะ ทำตอนนี้ก็ไม่ได้เสียหายอะไรเพราะตอนนี้อายุยิ่งมากขึ้นสุขภาพก็ยิ่งไม่ค่อยดีแล้วต้องมีค่าใช้จ่ายเข้ารักษาโรงพยาบาลเยอะมีประกันไว้ก็อุ่นใจดีเหมือนกัน คุณนี่ดีจริงๆเลย สนใจอยากทำประกันให้คุณพ่อ

2020.12.20 8:40

ชุติกาญจน์

ที่ถามเรื่องอายุ เพราะว่าอยากทำหรือว่ายังไงคะ ทางประกันชีวิตเขากำหนดไว้ที่อายุ 65 ปี สามารถทำได้ก็จริง แต่เชื่อไหมคะถ้าคนอายุประมาณนี้จะซื้อประกันชีวิตจริงๆทางคนที่ขายประกันชีวิตก็ไม่ค่อนแนะนำเท่าไรหลอกคะ ส่วนใหญ่จะให้เราไปสมัครของที่เป็นผู้อวุโสมากกว่าคะ เพราะถ้าสมัครตัวที่คุณถาม ค่าเบี้ยประกันจะส่งมากกว่าคะ

2021.01.19 13:31

"น้องกลอย"

ขออนุญาตถามเจ้าของกระทู้หน่อยนะคะ คุณได้สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้คุณพ่อหรือยัง? เห็นบางคอมเม้นท์บอกว่าถ้าคุณพ่ออายุมากแล้วเขาจะไม่แนะนำให้ทำประกันฉบับนี้ แต่จะแนะนำให้ทำประกันอาวุโสมากกว่า เป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าคะ ไม่มีอะไรนะ เราแค่อยากรู้เป็นข้อมูลไว้ก่อนน่ะค่ะ

2021.03.04 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี