Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบมีเงินปันผลหรือแบบไม่มีเงินปันผล แบบไหนดีกว่ากัน?

อะไรๆมันก็ไม่แน่นอนนะครับชีวิตในทุกวันนี้ ผมเองก็คิดเรื่องการทำประกันชีวิตอยู่เหมือนกัน นึกถึงบริษัทเอไอเอเพราะได้ยินชื่อเสียงมานาน เห็นว่ามีประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ที่ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปีแล้วก็มีเงินปันผลด้วยน่ะครับ ฉบับนี้เพื่อนๆว่าเป็นยังไง ดีมั้ยครับ หรือว่าผมจะทำประกันชีวิตแบบที่ไม่มีเงินปันผลดีกว่าครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Iron486#

เห็นด้วยครับ ชีวิตในทุกวันนี้ไม่มีอะไรแน่นอน ทำประกันไว้บ้างก็ดี ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปีมีเงินปันผล ฉบับนี้ก็น่าสนใจ แต่ระยะเวลาในการชำระเบี้ยประกันจะยาวหน่อย ที่ถามว่าจะเลือกแบบมีเงินปันผลหรือไม่มีเงินปันผลดี เรื่องนี้แล้วแต่ความต้องการของตัวคุณเอง ว่าอยากได้ผลประโยชน์แบบไหนน่ะครับ

2020.11.16 14:33

ยินดี

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี ตัวนี้มีให้เลือก2 แบบ คือแบบมีเงินปันผล กับไม่มีเงินปันผล ซึ่งให้ความคุ้มครองชีวิตเหมือนกัน แต่การจ่ายเบี้ยประกันตัวแบบมีเงินปันผลจะสูงกว่าตัวที่ไม่มีเงินปันผล ถ้าคุณจะทำประกันตัวนี้ จะเลือกแบบไหนก็เลือกเอาที่คุณจะสะดวก แต่คุณต้องคำนวณค่าใช้จ่ายเบี้ยประกันด้วยก็ดี เพราะคุณต้องจ่ายเบี้ยประกันถึง 20 ปี

2020.12.20 9:41

สงวน

เอาแบบที่มีเงินปันผลน่าจะดีกว่านะครับ เพราะถ้าซื้อแบบที่มีเงินปันผลเรายังพอำด้เงินคืนมาบ้างครับ เป็นการลงทุนอย่างหนึ่งครับที่คนซื้อประกันชีวิตเอาไว้คาดหมายว่าจะได้รับครับ ถึงแม้ว่าจะได้ไม่มากแต่สำหรับคนที่เป็นนักลงทุนแล้ว มันดีกว่าเอาเงินไปฝากที่ธนาคารครับ แถมเรายังสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยนะครับ

2021.01.19 13:30

😁ยิ้มแย้มแก้มปริ😁

ถ้าอยากมีเงินไว้ใช้ยามเกษียณสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปีแบบที่มีเงินปันผลก็ดีนะคะ อย่างที่มีคนบอกไปน่ะว่าต้องคำนวณเรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆให้ดี เพื่อที่คุณจะมีเงินมาชำระค่าเบี้ยประกันได้ทุกๆปี ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องนี้ เรื่องอื่นๆก็ไม่เท่าไหร่หรอกค่ะ เราก็อยากสมัครไว้สักฉบับเหมือนกันนะ

2021.03.05 4:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

All (ประกัน)

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี