Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องเข้ารับการตรวจสุขภาพก่อนมั้ย

ผมไม่เคยทำประกันชีวิตมาก่อน แต่ก็เริ่มสนใจเรื่องนี้มากขึ้นเนื่องจากสภาพการณ์ในปัจจุบันมันไม่ค่อยแน่นอนเลยครับ มีใครอยากแนะนำประกันชีวิตฉบับไหนให้ผมบ้างมั้ย ตอนนี้ผมเองสนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เห็นว่าเป็นประกันชีวิตแต่ผมก็สงสัยว่าถ้าจะสมัครจริงๆต้องตรวจสุขภาพมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พัชรีรัตน์

เมื่อพูดถึงประกันหลายคนกังวลว่าจะต้องตรวจสุขภาพด้วย อันนี้เป็รความที่ที่เคยมีมานานแล้วคะ เดี่ยวนี้ประกันด่วยใหญ่ไม่ต้องมีการตรวจสุขภาพแล้วคะ ถ้าเขาจะตรวจ เขาจะมีเกี่ยวกับการที่เราเคยมีประวัติการรักษาโรคบางอย่างมากกว่าคะ หรือ เขาพบความผิดปกติ ของขอ้มูลที่เรากรอกเรื่องที่เกี่ยวของกับสุขภาพของเราคะ เขาถึงจะขอให้เราตรวจ

2020.11.17 14:52

คมคาย

ตอนที่ผมทำประกันชีวิตไม่เห็นให้ตรวจสุขภาพก่อนนะครับ ซึ่งส่วนตัวผมเองก็ไม่มีปัญหาสุขภาพอยู่แล้ว แต่จะมีการกรอกข้อมูลประวัติส่วนตัวและการรักษาพยาบาล และโรคประจำตัว ซึ่งตรงนี้ ผู้เอาประกันจะต้องบอกตามความเป็นจริง หากกล่าวเป็นเท็จถ้าทางบริษัททราบ ประกันชีวิตตัวนั้นจะถูกยกเลิกนะครับ หรืออาจจะไม่ให้ความคุ้มครองเฉพาะโรค

2020.12.21 0:20

สงกรานต์

ไม่ต้องครับ สามารถซื้อได้เลยครับ แต่คุณต้องระวังเวลาที่เรากรอกข้อมูลเรื่องสุขภาพให้ดีๆนะครับ เพราะว่าเราเคยมีประวัติการรักษา เขาอาจให้เราตรวจสุขภาพครับ และในทางกลับกันถ้าเราไม่แจ้ง แล้วประกันชีวิตมาทราบภายหลัง ประกันชีวิตที่เราซื้อเอาไว้เขาก็จะยกเลิกทันทีครับ ถ้าต้องตรวจสุขภาพผมว่าก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

2021.01.19 14:0

Rinny569#

เรื่องการตรวจสุขภาพของผู้ที่สนใจจะซื้อประกันชีวิตนั้น..ไม่ต้องตรวจนะคะ อันนี้เราพูดถึงของเอไอเอนะ แต่การกรอกข้อมูลส่วนตัวนี่ล่ะสำคัญนักอย่างที่คอมเม้นท์อื่นๆเขาบอกมาน่ะแหละ เราขอแนะนำให้คุณสมัครกับตัวแทนค่ะ ตัวแทนเขาจะแนะนำคุณเองว่าต้องกรอกข้อมูลอย่างไรถึงจะผ่าน เขาไม่อยากให้ลูกค้าเสียผลประโยชน์ที่ควรจะได้หรอกค่ะ

2021.03.05 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี