Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วย

ตอนนี้กำลังดูประกันชีวิตของเอไอเออยู่ตัวนึงค่ะ ชื่อเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ที่จริงอย่าเรียกว่าดูเลย เรียกว่าได้ยินมาดีกว่า ประกันฉบับนี้เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวหรือเปล่าคะ หรือว่าให้ความคุ้มครองเรื่องอื่นด้วย ถ้าให้ความคุ้มครองหลายอย่างค่าเบี้ยประกันจะแพงมากมั้ยคะ เงินเดือนเราไม่ค่อยเยอะด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิจจา

ประกันชีวิตตัวนี้เขาคุ้ครองแค่กรณีเสียชีวิตเท่านั้นครับ ไม่ได้มีการคุ้มครองอย่างอื่นเลยครับ แต่ข้อดีของประกันตัวนี้คือเขามีเงินปันผลให้เราตั้งแต่ปีที่สองครับ ปันผลยาวไปจนครบอายุสัญญาประกันครับ แล้วถ้าเราจ่ายครบสัญญาประกันแล้วเราจะได้เงินประกันสัญญาที่เราจ่ายคืนกลับมาครับแถมตอนที่จ่ายคืนเขาก็ยังไม่% เพิ่มเติมให้เราด้วยครับ

2020.11.17 14:52

ดวงเดือน

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เป็นประกันชีวิตที่ผู้เอาประกันจะได้รับเงินประกันเมื่อเสียชีวิตหรืออยู่ครบสัญญาค่ะ ถ้าหากต้องการได้รับความคุ้มครองอื่นๆ จะต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ค่ะ ทั้งประกันสุขภาพ โรคร้าย ชดเชยรายได้ คุณสามารถซื้อได้หมด คุณสามารถสอบถามตัวแทนใกล้บ้านได้เลย เราเห็นแถวบ้านมีสำนักงานตัวแทนของ เอไอเอ อยู่หลายที่

2020.12.21 0:37

วรินทร

ใช่แล้วคะ เป็นประกันชีวิตอย่างเดียวคะ ไม่คุ้มครองเรื่องสุขภาพอะไรเลยคะ แต่ ถ้าต้องการได้รับการคุ้มครองเรื่องสุขภาพคุณเองสามารถซื้อประกันสุขภาพบางตัวเพิ่มเข้าไปได้คะ แต่ถ้าคุณไม่ซื้อประกันชีวิตเอาไว้ก่อน คุณก็ไม่สามารถซื้อประกันสุขภาพได้เหมือนกันนะคะ ซื้อได้อย่างเดียวคือ ประกันอุบัติเหตุเท่านั้นเลยคะ

2021.01.19 14:0

Rinny569#

ดูจากชื่อแล้วต้องชำระเงินนานเหมือนกันนะคะสำหรับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แต่ถ้ามีเงินปันผลให้ด้วยก็น่าสนใจสำหรับคนที่อยากมีเงินไว้ใช้ยามเกษียณ ถ้าเจ้าของกระทู้หรือคนที่อยากซื้อประกันนี้อยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วยก็แค่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมเท่านั้นเอง เราว่าก็โอเคอยู่นะคะ

2021.03.05 5:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี