Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

พอดีมีพี่ที่ทำงานเค้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เค้าบอกว่าซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไว้ด้วยน่ะค่ะ เราซื้อเพิ่มได้จริงใช่มั้ยคะ แล้วต้องเพิ่มเงินเยอะมั้ย อยากถามเพื่อนๆที่ทำประกันชีวิตว่า เพื่อนๆคิดว่าคุ้มมั้ยคะถ้าซื้อพ่วงกันไปแบบนี้อะค่ะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเชียร

ได้ครับ ซื้อตัวไหนที่อยากเพิ่มซื้อได้หมดเลยครับ ถ้ามีเงินมากพอนะครับไล่ซื้อไปเลยครับ ทั้งเงินชดเชยรายได้ ชดเชยค่ารักษาตัว ล้วนแล้วแต่ได้หมดเลยครับ ถเาถ้าซื้อประกันแบบนี้ไว้เบี้ยประกันจะแพงอยู่นะครับ อันนี้มันเหมาะสำหรับคนมีเงินเยอะๆครับ อย่างของเราเอาแค่จ่ายค่ารักษาพยาบาลให้ ผมว่าแค่นี้ก็น่าพอใจแล้วครับ

2020.11.17 14:52

แจกัน

พี่ชอบประกันของเอไเอเอก็ตรงนี้ ที่เราสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ พี่จะซื้อทั้งค่ารักษาพยาบาล ชดเชยรายได้ รวมถึงโรคร้ายด้วย กันไว้ก่อนเพื่อเป็นอะไรถ้าหากตรวจเจอก็จะได้รับเงินประกันโรคร้ายทันที่ และเมื่อนอนโรงพยาบาลเพื่อจะรักษาโรคร้ายก็จะได้รับเงินชดเชยรายวันด้วย แถมเบี้ยประกันยังสามารถนำไปขอลดหย่อนภาษีได้อีก

2020.12.21 10:17

เพชรชรัตน์

ประกันชีวิตทุกเจ้ามีตัวนี้ครับ คุ้มครองการขาดรายได้ครับ ผมว่าประกันตัวนี้ไม่ได้เฉพาะคนที่รวยๆนะครับที่เขาซื้อกัน ขนาดผมเองก็ยังซื้อเลยครับ สาเหตุที่ผมซื้อนะเหรอครับ ผมเป็นคนหาเงินเข้าบ้านครับ ถ้าผมป่วยแล้วนอนรักษาตัวที่โณงพยาบาล คนในบ้านก็ต้องขาดรายได้ใช่ไหมครับ แต่พอผมซื้อประกันตัวนี้คนในบ้านก็ยังมีเงินใช้อยู่ครับ

2021.01.20 4:9

Olala😎🏖

@เพชรชรัตน์ เป็นความคิดที่ดีมากครับที่คุณซื้อสัญญาเพิ่มเติมเรื่องการชดเชยรายได้เมื่อต้องเข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาล คุณคงต้องทำงานหนักเพื่อจะมีเงินมาจ่ายค่าเบี้ยประกันตรงนี้เพิ่มอีก คุณเป็นหัวหน้าครอบครัวที่มีความรับผิดชอบมากครับ คนอื่นๆได้เข้ามาอ่านจะเห็นถึงความสำคัญในการวางแผนล่วงหน้าของคุณอีกด้วย

2021.03.05 6:25

Oishi

@แจกัน ที่จริงของเจ้าอื่นก็สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมในแบบที่ต้องการได้เหมือนกันนะคะ ไม่ใช่เฉพาะแค่ของ AIA เท่านั้น แต่ AIA ก็ดีค่ะมีสัญญาเพิ่มเติมให้เลือกซื้ออิสระดี ของเจ้าอื่นก็อิสระเหมือนกันนะคะ ก็พอๆกัน ส่วนตัวไม่ได้เป็นลูกค้าของ AIA ค่ะเพราะรู้สึกว่ากรมธรรม์ประกันชีวิตที่เป็นกรมธรรม์หลักค่อนข้างมีเบี้ยประกันที่แพงซะส่วนใหญ่

2021.07.24 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ประกันการเดินทาง

ควรซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องประกันอุบัติเหตุไปกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เลยหรือซื้อแยกดีกว่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี