Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะให้ความคุ้มครองเราไปจนถึงอายุเท่าไหร่

ผมได้เห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของเอไอเอครับ คือ เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ผมรู้สึกสนใจนะ แต่ไม่เข้าใจว่าคำว่า "ตลอดชีพ" เนี่ยหมายถึงอายุเท่าไหร่ มันคือช่วงระยะเวลาที่ประกันฉบับนี้จะคุ้มครองเราไปจนสูงสุดที่อายุเท่าไหร่อย่างนั้นใช่มั้ยครับ นั่นแหละถึงอายุเท่าไหร่ บอกผมทีครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเชียร

ประกันตัวนี้คุ้มครอง จนถึงอายุ90ปีครับ ค่อนข้างนานเลยว่าไหมครับ แต่ก็ได้แค่คุ้มครองกรณีเสียชีวิตเท่านั้นนะครับเรื่องของการรักษาพยาบาลเราต้องซื้อประกันสุขภาพทุกปีนะครับ ปีหนึ่งของประกันสุขภาพ ถ้าเลือกแบบแผนกลางๆก็จะตกที่ปีละประมาณ 15,000 บาทเลยครับ แล้วก็ต้องจ่ายแบบนี้ไปตลกเลยครับ ถึงจะได้ดูแลสุขภาพเราด้วยครับ

2020.11.17 14:52

ปลาทอง

ใช่แล้ค่ะ ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)จะคุ้มครองชีวิตถึงอายุ 90 ปี เหมาะทำไว้ให้เป็นมรดกกับคนที่รัก เมื่อตอนที่ไม่ได้อยู่กับพวกเขาแล้ว เบี้ยประกันไม่แพง แต่ก็ขึ้นอยู่กับอายุของผู้เอาประกันภัยในตอนนั้นด้วย และประกันชีวิตตัวนี้ยังสามารถซื้อ ค่ารักษาพยาบาล รวมถึงโรคร้ายแรงได้ด้วย

2020.12.21 10:38

บุญรักษ์

90ปีที่ประกันชีวิตตัวนี้คุ้มครอง ยาวมากเลยนะครับ เอาจริงๆแล้วนะครับ เราจะมีอายุถึงหรือเปล่าก็ไม่ทราบนะครับ แต่เรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาครับ ที่ผมทำประกันตัวนี้เพราะเรื่องของประกันสุขภาพเลยครับ ผมชอบของเอไอเอนะครับ ที่เขามีประกันสุขภาพหลายแบบมากๆเลยครับที่เราสามารถเลือกเพิ่มเติมได้ครับ แล้วเบี้ยประกันก้ไม่ค่อยแพงมากด้วยครับ ชอบๆครับ

2021.01.20 4:9

Olala😎🏖

@บุญรักษ์ ตอนแรกที่ผมอ่านคอมเม้นท์ของคุณ ผมงงนิดหน่อยเพราะคุณบอกว่าคุณสมัคร ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เพราะเรื่องของประกันสุขภาพ แต่พออ่านดูอีกที ผมเข้าใจะละ คุณหมายถึงประกันฉบับนี้มีสัญญาเพิ่มเรื่องสุขภาพให้ซื้อเพิ่มได้อีกมากมาย คุณจึงชอบใจที่มีตัวเลือกเยอะๆ..ถูกมั้ยครับ

2021.03.05 6:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี