Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ควรสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ผ่านช่องทางไหนที่จะปลอดภัยที่สุด

คงมีเพื่อนๆที่นี่หลายคนสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาแล้ว เพื่อนๆสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันคะ เราเคยเจอเวลาไปเดินเล่นที่ห้างสรรพสินค้าเขามาตั้งโต๊ะขายประกัน หรือโทรศัพท์เข้ามาที่เบอร์เราเพื่อขายประกันด้วย ถ้าเราอยากสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เราควรสมัครผ่านช่องทางไหนจะปลอดภัยที่สุดคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โศรณิยา

ซื้อที่ไหนก็ปลอดภัยเหมือนกันคะ ถ้าเราดูให้ออกคะว่าใครเป็นคนขายประกันตัวจริงคะ เวลาที่เราจะซื้อประกันต้องขอดูบัตรประจำตัวพนักงานขายประกันด้วยคะ อันนี้เป็นสิ่งที่เราต้องเชคก่อนอันดับแรกเลยคะ หรือถ้ายังหลัวโดนหลอกอีกว่าเข้าไปที่บริษัทของประกันเลยคะ ปกติแล้วของ AIA ไม่น่าจะหายากใช่ไหมคะ เพราะเป็นเจ้าดัง

2020.11.17 15:30

นาเดีย

ส่วนตัวของพี่เองได้ซื้อประกันชีวิตของเอไอเอกับตัวแทนประกันค่ะ ซึ่งเป็นเพื่อนของพี่ตอนที่เรียนชั้นมัธยมปลายด้วยกัน พี่คิดว่าดีกว่าถ้าเรารู้จักกับตัวแทน ที่พี่พูดอย่างนี้ เพราะในตอนที่พี่ไม่สบาย ต้องเข้านอนในโรงพยาบาล เพื่อนของพี่ที่เป็นตัวแทน เขาจัดการให้พี่ทุกอย่าง จนพี่ออกจากโรงพยาบาล ถ้าหากน้องไม่รู้จักตัวแทนก็สามารถไปที่สำนักงานตัวแทนประกันเอไอเอ ได้ใกล้บ้าน

2020.12.22 10:58

บุญรักษ์

ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงครัยที่สนับสุนให้ซื้อประกันชีวิตผ่านตัวแทนขายประกันครับ สาเหตุที่ผมให้ซื้อประกันชีวิตจากตัวแทนขายประกันเพราะว่าคุยกันง่ายครับ ถ้าคุยผ่านพนักงานที่ขายตามโทรศัพท์คนพวกนี้พูดๆแล้วก็จบครับ ไม่ได้มาสนใจอะไรเราจริงๆครับเอาแต่ยอดขายเท่านั้นแหละครับ แต่ตัวแทนประกันจะช่วยเราครับว่าประกันแบบไหนจะเหมาะกับเราครับ

2021.01.20 4:9

#Sarnti#%%

@โศรณิยา ที่คุณพูดก็ถูกนะครับ เวลาจะซื้อประกันต้องขอดูบัตรประจำตัวพนักงานขายประกันด้วย หากมีเรื่องให้ต้องเสียเงินเราต้องทำให้แน่ใจว่าเราจะไม่โดนใครหลอก เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ แต่ว่า..ผมพลาดละ ตอนที่ผมทำประกันชีวิตไม่ได้ขอดูบัตรประจำตัวพนักงานขายประกันครับ เห็นว่าเป็นญาติกันผมก็ทำประกันกับเขาเลย..ไม่เป็นไรมั้ง

2021.03.05 7:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี