Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

เวลาพูดถึงเรื่องการทำประกันชีวิต ส่วนใหญ่จะนึกถึงคนโตที่มีงานทำแล้ว เลือกแบบประกันได้ตามความต้องการของผู้เอาประกันภัย วันก่อน น้องผมพูดถึงประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ว่าเด็กเล็กๆก็สมัครได้ สงสัยอยากให้หลานมีประกันกับเขาบ้าง ผมเลยอยากรู้ว่าผู้ที่จะสมัครประกันนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไปครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โศรณิยา

อยากทำให้หลานอย่างเดียวเหรอคะ ตัวน้าเองไม่สนใจทำไว้บ้างเหรอคะ ประกันชีวิต ตัวนี้ ของเอไอเอ สามารถทำได้ตั้งแต่อายุ1เดือนเลยคะ แต่ ค่าเบี้ยประกันความเสียงจะค่อนข้างแพงหน่อยนะคะ ว่าแต่ หลานคนนี้เป็นหลานคนแรกเหรอคะ เพราะปกติแล้วไม่เคยเจอคะที่คนเป็น ลุงเป็นป้าจะมาซื้อประกันชีวิตให้กับหลาน แบบนี้ต้องรักมากแน่ๆเลยช่ไหมคะ

2020.11.17 15:30

แพนเค้ก

ไม่ทราบว่าหลานอายุเท่าไหร่แล้วคะ ถ้าหากจะซื้อประกันชีวิต เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)ให้หลานที่อายุยังน้อย ก็อย่าลืมซื้อประกันสุขภาพให้เขาด้วยนะคะ เพราะเดี๋ยวนี้เด็กส่วนมากจะเป็นโรคภูมิแพ้กันเยอะจะไม่สบายบ่อย เราจำลูกของเราได้เมื่อตอนที่เขายังเล็กเดี๋ยวเข้าเดี๋ยวออกโรงพยาบาลเป็นว่าเล่น กว่าที่พวกเขาสามารถสร้างภูมิคุ้มกันได้ก็ใช้เวลานาน ถ้าหากมีประกันสุขภาพจะได้เข้ารักษาในโรงพยาบาลเอกชน

2020.12.22 11:10

นงค์คราญ

หลานอายุประมาณเท่าคะ จริงๆแล้วประกันชีวิตของเอไอเอ เขามีประกันของเด็กเฉพาะเลยนะคะ ส่วนถ้าคุณอยากซื้อประกันตัวนี้ให้กับหลาน เราว่าอาจต้องเลือกให้ดีๆนะคะ ค่าเบี้ยประกันไม่แพงก็จริง แต่ไหนๆจะซื้อให้หลานสักทีทำไมไม่ดูตัวที่เป็นเงินปันผลละคะ เพราะค่าเบี้ยประกันชีวิตจ่ายไม่ต่างกันมากคะ แถมถ้ามีเงินปันผลหลานๆก็มีเงินกินขนมด้วยนะคะ

2021.01.20 4:9

#Sarnti#%%

ถ้าที่บ้านของเจ้าของกระทู้สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้กับหลานคนที่พูดถึงนี้จริงๆ จ่ายเบี้ยประกันไป 20 ปีก็ครบตามสัญญาละ ประกันฉบับนี้คุ้มครองไปอีกนานซะด้วย มันก็ดีนะครับ แต่อย่างที่หลายคนบอกว่าหลานของคุณควรจะมีประกันสุขภาพด้วย ผมเห็นด้วยนะครับสำหรับความคิดเห็นนี้

2021.03.05 7:39

Bistro

เจ้าของกระทู้ เขามาถามเรื่องประกันชีวิต แล้วผมก็คิดว่าประกันแบบแผนนี้ที่ถามมาก็เป็นประกันแบบระยะสั้นเน้นออมเงิน ไม่เข้าใจทำไมหลาย comment ต้องมาแนะนำให้เขาซื้อประกันสุขภาพด้วย มันคนละเรื่องกันนะครับไม่เห็นจะเกี่ยวเลย เขาจะซื้อประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุเพิ่มก็เป็นเรื่องของเขา มาดูที่ประกันชีวิตตัวนี้ดีกว่าไหม?

2021.09.16 4:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ประกันชีวิต

แม่อายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ เลือกทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี