Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงื่อนไขอายุของผู้สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) สูงสุดคืออายุกี่ปี

ช่วงนี้ได้ยินคนพูดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตกันบ่อย ผมจึงสนใจอยากทำให้แม่น่ะครับ เรื่องเงินปันผลจะมีหรือไม่มีก็ได้ พอดีเห็นโฆษณาของเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบไม่มีเงินปันผล เลยอยากรู้เงื่อนไขอายุของผู้สมัครว่าสูงสุดได้ที่อายุเท่าไหร่? แม่ผมอายุยังไม่ถึงกับมากเท่าไหร่ครับ แต่ก็อยากให้ท่านมีประกันชีวิตสักฉบับก็ยังดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โศรณิยา

ไอ้ที่บอกว่าไม่มากนัก ไม่ทราบว่าอายุเท่าไรเหรอคะ เราจะได้ช่วยดูได้คะว่าประกันตัวไหนหรือประกันของเจ้าไหมที่เหมาะคะ การทำประกันไม่ใช่ดูแค่จำนวนดีที่ต้องส่งกับเงินสินไหมทดแทนเท่านั้นนะคะ การทำประกันชีวิตเปรียบประหนึ่งว่าเราต้องการใครก็ไม่รู้ที่ไม่รู้จักมาดูแลผลประโยชน์เรื่องเงินให้กับเรา ต้องเลือกให้ดีๆนะคะ

2020.11.17 15:29

ภารินี

สำหรับ ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ผู้เอาประกันภัยสามารถซื้อประกันชีวิตได้ถึงอายุ 70 เลยทีเดียว ถ้าหากคุณแม่ของคุณไม่มีปัญหาสุขภาพก็สามารถซื้อประกันตัวนี้ให้ท่านได้ จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปี คุ้มครองชีวิตถึงอายุ 90 ปี และยังสามารถเอาเบี้ยประกันไปขอลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย

2020.12.22 11:27

นงค์คราญ

ใช่ๆอายุงยังไม่มากนัก สักประมาณเท่าไรละคะ ประมาณ 50ปีได้ไหมคะ หรือว่าน้อยกว่านี้คะ ถ้า น้อยกว่า50ปี เราขอแนะนำอีกตัวคะ ตัวนี้ไม่มีเงินปันผลใช่ไหมคะ ไหนๆก็จะทำแล้วก็เลือกตัวที่มีเงินปันผลด้วยน่าจะดีกว่านะคะ อ่อ แล้วที่สำคัญเลยนะคะ ซื้อประกันชีวิตตัวเดียวไม่ได้คุ้มครองอะไรเยอะนะคะ ซื้อประกันสุขภาพให้ด้วยก็จะดีนะคะ

2021.01.20 4:8

#Sarnti#%%

ผมลองเดาดูนะ คุณแม่เจ้าของกระทู้น่าจะอายุสัก 50 ปีได้นะครับ อันนี้โดยประมาณนะ ถ้าคุณแม่อายุขึ้นเลข 5 แล้วจะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบไม่มีเงินปันผล..อืม..จะดีเหรอครับ ค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายนานถึง 20 ปีเลยนะ ถ้ายังไม่ได้สมัคร ลองไปดูประกันฉบับอื่นดูก่อน หากสมัครแล้วก็ไม่เป็นไรครับ

2021.03.05 7:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

All (ประกัน)

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี