Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ยหรือเลือกตแบบที่มีเงินปันผลดีกว่า?

คงเคยได้ยินกันบ่อยๆที่ว่าชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน เราเริ่มคิดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตขึ้นมาแล้วล่ะ ที่นึกออกตอนนี้ก็คือบริษัทเอไอเอไม่ใช่ว่าจะมาโฆษณานะคะแต่เพราะง่าได้ยินชื่อเสียงมานาน รู้สึกว่าจะมีประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ที่ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปีแบบที่ไม่มีเงินปันผลน่ะค่ะ ประกันฉบับนี้เพื่อนๆคิดว่ามันดีมั้ยคะ หรือว่าเราจะทำประกันชีวิตแบบที่มีเงินปันผลดีกว่า?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัชรินทร์

เราให้เราเลือกให้เราว่าเอาแบบที่มีเงินปันผลให้ดีกว่าคะ เพราะว่าประกันตัวนี้ ไม่ค่อยจะมีอะไรน่าสนใจเลยคะ ตายเท่านั้นถึงจะได้เงินสินไหมทดแทนคะแล้วก็ได้เท่าตัวด้วยคะ นี่ถ้าหักอะไได้รด้วยก็ไม่คุ้มแล้วคะ เอาแบบมีเงินปันผลอย่างน้อยก็ยังได้เงินค่าขนมให้ลูกๆได้คะ เพราะเงินปันผลจ่ายให้เรานานถึง19ปีเลยนะคะ ถือว่าส่วนลดคะ

2020.11.17 15:29

ซูซู

ถ้าจะว่าประกันชีวิต เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปีแบบมีเงินปันผลกับไม่มีเงินปันผลตัวไหนดีกว่า เราว่าคุณต้องตัดสินใจเอาเองว่าจะเลือกแบบไหน นอกจากความคุ้มครองชีวิตที่ได้เหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันก็คือเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายถ้าหากลืมประกันชีวิตแบบมีเงินปันผลทุกปีจนถึงสิ้นสุดสัญญาก็จะจ่ายเบี้ยประกันเยอะกว่าแค่นั้นเอง

2020.12.22 12:0

เคนแก้ว

ประกันชีวิต ก็เหมือนกับซื้อรถยนต์แหละครับ มีทั้งตัวธรรมแล้วก็ตัวท๊อปครับ ถ้าเป็นตัวท๊อปก็เพิ่มเงินอีกนิดหน่อยแถมฟังค์ชั่นที่น่าใช้มาให้ครับ เหมือนกันเลยครับตัวที่มีเงินปันผลอาจจะแพงกว่านิดหนึ่งแต่ผลประโยชน์ที่ได้รับก็ดีกว่าครับ ถ้าถามว่าจะเลือกตัวไหนดี ผมว่า กัดฟันจ่ายเพิ่มอีกหน่อยครับ เลือกตัวที่มีเงินปันผลให้ดีกว่าครับ

2021.01.20 4:8

Sarinee rin460

คอมเม้นท์ของแต่ละคนน่าสนใจมากเลยค่ะ ตอนแรกเราคิดว่าว่าประกันชีวิต เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปีแบบมีเงินปันผลกับไม่มีเงินปันผลต่างกันแค่เรื่องเงินปันผล แต่ที่จริงมันต่างกันด้วยเรื่องค่าเบี้ยประกันอีกเรื่องนึง อย่างนี้ก็แล้วแต่ความสามารถในการชำระเงินของผู้เอาประกันภัยแล้วล่ะค่ะ ว่าจะชำระได้เท่าไหร่

2021.03.05 8:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี