Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) หากเสียชีวิตก่อนครบสัญญาจะได้เงินคืนเท่าไหร่

มีคนพูดถึงประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบไม่มีเงินปันผลให้ผมฟัง ยอมรับว่าไม่ได้ตั้งใจฟังมากเท่าไหร่เลยไม่รู้รายละเอียดมากนัก อย่าหาว่าผมเสียมารยาทเลยนะครับ ที่ทำอย่างนั้นน่ะไม่ใช่อะไรหรอกกลัวเขาจะยุให้สมัครครับ???? คือ ผมอยากรู้ว่าถ้าสมัครประกันฉบับนี้แล้ว หากเสียชีวิตก่อนครบสัญญา ผู้รับผลประโยชน์จะได้คืนเท่าไหร่ครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัชรินทร์

ได้รับเงินคือจำนวน เงิน 100% ของเงินที่เราซื้อประกันไปคะ อันนี้ยังอย่างเช่น จ่ายปีละ3หมื่นบาท ถ้าทำประกันไปแล้วพอปีที่11เราจ่าย ก็จะได้เงินทดแทนที่ 300,000บาทคะ อันนี้คืจำนวนเต็มนะคะ ยังไม่ได้หักอะไรออกไปนะคะ ถือซะว่าเป็นเงินเก้เอาไว้ให้ลูกหลานได้ใช้หลังเราเสียชีวิตคะ ดูแล้วอาจจะไม่มากแต่ก็เป็นทุนให้เขาได้คะ

2020.11.17 15:29

การะแม

เท่าที่เราทราบมาจากเพื่อน บอกว่าถ้าหากซื้อประกันชีวิต เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบไม่มีเงินปันผล เมื่อเกิดเสียชีวิตก่อนครบสัญญา จะได้รับเงินสินไหมทดแทนเป็นจำนวน 100 % ของทุนประกัน คือถ้าคุณซื้อทุนประกันชีวิตไว้ 100,000 บาท เมื่อเสียชีวิตในระหว่างประกันไม่ว่าตอนไหนก็จะได้เงินสินไหมทดแทน 100,000 บาทค่ะ

2020.12.22 12:14

เคนแก้ว

น่าแปลกนะครับที่ทำไมเขามาแนะนำตัวนี้ให้นะครับ ทั้งๆที่เขามีตัวที่ดีกว่านี้นะครับ อย่างอีกตัวที่มีเงินปันผลให้ด้วยครับ ค่าเบี้ยประกันต่อปีก็ไม่แพงนะครับ อย่าง อายุ40ปีแบบผมก็จ่ายปีละประมาณ 5พันกว่าบาทเองนะครับ ผมว่าถ้าอยากซื้อประกันชีวิตจริงๆ คุยกับเขาเรื่องประกันชีวิตตัวที่ผมบอกนี้จะดีกว่านะครับ น่าทำกว่าเยอะ

2021.01.20 4:8

Sarinee rin460

@เคนแก้ว ประกันชีวิตมีหลายฉบับที่น่าสนใจ ฉบับที่คุณมีอยู่เป็นฉบับไหนคะ เผื่อว่าจะมีใครสนใจไปสมัครบ้าง ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงประกัน เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี แบบไม่มีเงินปันผล คงเพราะมีคนมาพูดให้ฟัง ถ้าเจ้าของกระทู้จะสมัครจริงๆอยากให้เขาสอบถามตัวแทนเพิ่มเติม แต่ก็ไม่แน่นะตัวแทนอาจจะแนะนำฉบับอื่นให้ก็ได้ค่ะ

2021.03.05 8:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี