Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม่อายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ เลือกทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย?

ผมเข้ามาถามแบบคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องการทำประกันชีวิตเลยนะครับ ที่ผมสนใจเพราะอยากให้พอ่ทำประกันชีวิตบ้าง อยากถามเกี่ยวกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี ที่ไม่มีเงินปันผลน่ะครับ แม่ผมอายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ ถ้าเลือกทำประกันฉบับนี้จะดีมั้ยครับ หรือเป็นฉบับอื่นดี พี่ๆพอจะแนะนำผมหน่อยได้มั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเวก

ตอนนี้แม่น้องอายุ 40ปีแล้ว คิดว่าอยู่ในช่วงที่ต้องมีประกันชีวิตติดตัวไว้ครับ ส่วนถามว่าประกันตัวนี้เป็นยังไง อายุเท่านี้อย่างที่พี่บอกไปครับ เหมาะน่าทำมากครับ แต่ถ้าถามพี่ว่าตัวนี้น่าทำไม สำหรับส่วนตัวของพี่เองพี่คิดว่ายังมีอีกหลายตัวเลือกครับที่เราสามารถทำได้โดยเพราะประกันชีวิตที่ส่งระยใกล้ๆกันครับ

2020.11.19 5:3

น้อยหน่า

พี่คิดว่าประกันชีวิต ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ก็น่าสนใจนะคะ สำหรับใครหลายคนที่ต้องการทำประกันชีวิตไว้สักฉบับ จ่ายเบี้ยประกัน20 ปีคุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 99 ปี หากเสียชีวิตในระยะสัญญาก็จะได้เงินประกัน 100% ของทุนประกัน และยังสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติม ได้อีกด้วย แต่ถึงอย่างไรก็ต้องศึกษาเงื่อนไขของกรมธรรม์ให้ดีก่อนตัดสินใจ

2020.12.22 12:44

เคนแก้ว

อ่านคำถามแล้วคุณคง ไม่ได้อยากทำให้แค้แม่อย่างเดียวใช่ไหมครับ มีการพูดถึงพ่อด้วย ไม่ทราบว่าทั้งสองคนอายุเท่าไรกันแล้วครับ เพราะว่าถ้าอายุมากๆแล้วเบี้ยประกันอาจจะแพงมากนะครับ มีตัวที่เป็นของผู้อวุโสนะครับ จ่ายเบี้ยประกันไม่ค่อยเท่าไรครับ สรุปแบบนี้นะครับ ถ้าอายุมากไม่แนะนำนะครับ ส่วนถ้าซื้อประกันชีวิตแล้วแนะนำให้ซื้อประกันสุขภาพด้วยนะครับ

2021.01.20 4:8

Orapan pan^-^

@เคนแก้ว เราก็คิดว่าเจ้าของกระทู้อยากให้ทั้งพ่อและแม่ทำประกันเหมือนกันค่ะ เห็นในกระทู้พูดถึงทั้งสองคนเลย พ่อกับแม่คงอายุห่างกันไม่มากเท่าไหร่ ถ้าแม่อายุสี่สิบปลายๆ พ่อคงประมาณห้าสิบต้นๆเนอะ ถ้าทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันคงเยอะ ถ้าจะทำจริงๆเราว่าเอาแบบมีเงินปันผลดีกว่า

2021.03.06 4:54

Goblin

ถ้าพ่อกับแม่ มีประกันชีวิต ผลประโยชน์ก็จะตกอยู่ที่ลูกๆนั่นแหละครับ ตัวจขกท. เองก็จะได้รับเงินชดเชย ถ้าเกิดเรื่องร้ายร้ายคือพ่อแม่เสียชีวิต อย่างประกันของ AIA ตัวนี้ ผลประโยชน์ของประกันก็คือชัดเจนในคำว่าสำหรับคนในครอบครัว ตัวผู้เอาประกันเองจะไม่ค่อยได้อะไรหรอก เพราะประกันชีวิตที่ผู้เอาประกันเองจะได้ผลประโยชน์ก็น่าจะเป็นแบบมีเงินปันผล แล้วแต่ว่าชอบผลประโยชน์แบบไหน

2021.09.19 14:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

All (ประกัน)

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี