Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ถ้าเกิดเหตุสุดวิสัยทำให้ชำระเบี้ยประกันต่อไม่ได้ ต้องทำอย่างไร

เรากำลังหาข้อมูลการทำประกันชีวิตอยู่ค่ะ มีประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)ด้วย ดูจากชื่อของประกันชีวิตฉบับนี้เป็นที่แน่นอนว่าระยะเวลาของการชำระเบี้ยประกันภัยให้ครบตามสัญญาจะต้องเป็น 20 ปี แต่ถ้าเกิดเหตุสุดวิสัยกับผู้เอาประกันทำให้ไม่สามารถชำระเบี้ยประกันต่อให้ครบตามสัญญาได้ จะต้องทำอย่างไรคะ? ขอความรู้เพิ่มเติมด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเวก

กรณีแบบนี้เราใมีทางออกสามทางครับ ซึ่งแล้วแต่เลือกเลยครับว่าจะเอาแบบไหนครับ ตัวแรก คือเราหยุดจ่ายไปเลยครับนี่หมายความว่าไม่เอาอะไรแล้วครับ อย่างที่สอง คือเราขอเวนคืนกรมธรรม์ประกันชีวิตของเราครับ อันนี้ได้เงินอาจจะไม่มากเท่ากับที่เราส่งไปครับ และตัวเลือกที่สามครับ เราวามารถขอยืมเงินฉุกเฉินจากประกันมาจ่ายได้ครับ

2020.11.19 5:3

มังคุด

นี่ยังไม่ได้ทำประกันก็คิดไปแล้วว่าจะไม่มีเงินจ่ายเบี้ยประกัน เราว่าอย่าคิดมากเลยอย่ารอเวลา ชีวิตคนเราเอาอะไรแน่นอนไม่ได้ ถ้าทำประกันชีวิตก็จะช่วยให้มั่นใจว่าถ้าหากเกิดอะไรขึ้นคนที่อยู่ข้างหลังจะไม่ลำบาก เราเห็นว่าประกันชีวิตตัวนี้ จำนวนเงินเอาประกันเริ่มต้นที่ 100,000 บาท และการจ่ายเบี้ยประกันก็ไม่แพง

2020.12.22 12:50

รัตนากร

ทำไมสนใจตัวที่ไม่มีเงินปันผลละคะ ไม่ค่อยคุ้มทุนเท่าไรเลยนะคะ ไม่ทราบว่าซื้อประกันชีวิตแล้วคาดหมายอะไรจากการทำประกันชีวิตตัวนี้คะ ถ้าแค่เป็นตัวเชื่มเพื่อนำไปสู่ประกันสุขภาพ ก็ทำได้คะ แต่ถ้าหวังมากกว่านั้น เราแนะนำให้เอาอีกตัวคะเป็นตัวที่มีเงินปันผลด้วยคะ ค่าเบี้ยประกันก็ไม่ได้แพงมากนะคะถ้าเทียบกับผลประโยชน์

2021.01.20 4:36

Orapan pan^-^

ที่เจ้าของกระทู้สนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)เป็นเพราะว่าอยากได้เงินก้อนทีเดียวหรือเปล่าคะ คิดไม่เหมือนกันเนอะ เราสนใจแบบที่มีเงินปันผลมากกว่าเพราะอนาคตจะได้มีเงินสำรองไว้ใช้ แต่ก็นั่นละ คนเรามีความต้องการไม่เหมือนกัน บริษัทประกันเขาถึงออกแบบแผนประกันมาหลายแบบให้ลูกค้าเลือก

2021.03.06 4:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

All (ประกัน)

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี