Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

เราเคยเห็นบางคนทำประกันชีวิตซึ่งมีประกันสุขภาพติดมาด้วย หรือว่าต้องจ่ายเงินเพิ่มด้วยถึงจะได้นะ???? จริงๆเราอยากทำประกันชีวิตนี่ล่ะค่ะ แต่ก็อยากได้คุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย เผื่อเอาไว้น่ะ เราจะเลือกสมัครอันไหนก่อนดีอะ จะว่าไปเราสนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)ด้วยนะ เพื่อนๆคิดว่าเราควรทำอย่างไรดีคะ? ขอคำแนะนำค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยานพิรมณ์

สนใจตัวนี้เหรอคะ หรือว่ามีคนมาแนะนำให้คะ ประกันชีวิตแต่ละตัวมีความแตกต่างกันคะ เรื่องของตัวนี้ถ้าให้เราตัดสินใจเราว่าเราเลือกแบบที่มีเงินปันผลติดมาด้วยจะดีกว่าคะ เพราะค่าเบี้ยประกัน จ่ายแล้วเราว่ามันน่าจะพอๆกันเลยคะ แถมถ้าเอาแบบมีเงินปันผลเรายังได่เงินกลับคืนมาบ้าง แต่ก็แล้วแต่นะคะ อันนี้คือความคิดของเราคะ

2020.11.19 5:2

นำ้ชา

เราว่าจะเลือกทำประกันตัวไหนก่อนดี เราประกันทั้ง 2 ตัวก็จำเป็นพอๆกัน และเท่าที่ทราบ ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) คุณสามารถซื้อประกันสุขภาพเป็นสัญญาเพิ่มเติมได้ด้วย ถ้าให้ดีก็น่าจะซื้อประกันโรคร้ายด้วย เผื่อตรวจเจอจะได้รับเงินเป็นก้อนไว้เป็นทุนในการรักษา และเอาชดเชยรายได้ก็ยินดี เบี้ยประกันตัวนี้ไม่แพง

2020.12.22 13:15

รัตนากร

เราต้องซื้อประกันชีวิตก่อนนะคะ เราถึงจะสามารถซื้อประกันสุขภาพได้คะ ถ้าคุณต้องการมีประกันสุขภาพ ประกันชีวิตตัวนี้สามารถทำให้คุณสามารถซื้อได้คะ เพราะว่าเบี้ยประกันไม่แพงมากสามารถมีเงินเหลือเอาไปซื้อประกันสุขเพิ่มเติมได้คะ ว่าแต่มีประกันสุขภาพตัวไหนไหมคะที่คิดว่าอยากจะทำ ถ้ายังไม่มีตัวไหนอยู่ในใจสอบถามพวกเราได้นะคะ

2021.01.20 4:35

45Sophon :)

ส่วนใหญ่ผมก็เห็นว่าเป็นแบบนั้นนะครับ คือ ต้องมีประกันชีวิตที่ถือว่าเป็นประกันหลักก่อนแล้วหลังจากนั้นค่อยซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่ให้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพ จะเป็นพวกค่ารักษาพยาบาล ค่าใช้จ่ายต่างๆขณะที่นอนพักรักษาตัวในโรงพยาบาล และเงินชดเชยรายได้น่ะครับ สัญญาเพิ่มเติมนี้เลือกได้ตามความต้องการของผู้เอาประกันภัยเลย

2021.03.06 5:7

Huang

ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะคะ เห็นคุยกันเรื่องทำประกันสุขภาพ เท่าที่พอจะรุ้ก็เป็นอย่างที่หลายคนบอก คือ ต้องมีประกันชีวิตที่เป็นประกันหลักก่อนแล้วถึงจะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมได้ แต่ถ้าเป็นประกันโรคร้ายแรงหรือว่าประกันเฉพาะโรคเนี่ย สามารถซื้อได้เลยมั้ยคะ แบบไม่ต้องซื้อประกันชีวิตก่อนน่ะค่ะ มีใครพอจะทราบบ้าง

2021.07.10 15:6

Conner

น่าจะตอบโจทย์นะครับ เพราะประกันที่คุณถามถึงมันคุ้มครองแค่ชีวิตอย่างเดียว แล้วไม่มีเงินปันผลให้ด้วย เน้นสร้างมรดกหรือเงินชดเชยให้ครอบครัวเมื่อเราเสียชีวิตครับ แต่ถ้าอยากซื้อความคุ้มครองสุขภาพเพิ่มเป็นสัญญาเพิ่มเติมอันนี้ก็ได้อยู่ ถ้าเป็นประกันอันนี้ตัวเดียวคุ้มครองแค่ชีวิตนะครับ ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นผมอยากให้คุณเลือกซื้อประกันชีวิตที่มีเงินปันผลหรือไม่ก็เงินคืนให้ดีกว่า

2021.09.19 8:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันชีวิต

แม่อายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ เลือกทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี