Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

เรายังไม่เคยทำประกันชีวิต แต่ก็รู้สึกสนใจเรื่องนี้มากขึ้นเพราะสภาพการณ์ในทุกวันนี้มันไม่ค่อยแน่นอนเลยค่ะ หลายคนคงเห็นด้วยกับเรา มีเพื่อนๆคนไหนอยากแนะนำประกันชีวิตให้เราบ้างมั้ย ที่เราดูไว้คือประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ค่ะ ฉบับนี้เป็นประกันชีวิตเนอะ แต่เราก็ไม่แน่ใจว่า ถ้าจะสมัครประกันฉบับนี้ต้องตรวจสุขภาพก่อนมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ยานพิรมณ์

เมื่อก่อนเราอาจเคยเจอบ่อยๆนะคะ ของประกัน AIA ที่เวลาเราจะทำประกันชีวิตก็ต้องตรวจสุขภาพด้วย ทำให้ตอนนั้นคนหันไปใช้ของเจ้าอื่นมากกว่าคะ ตอนนี้ ของAIA ส่วนใหญ่แล้วไม่ต้องไปตรวจสุขภาพแล้วคะ ถ้าเขาจะให้เราตรวจจริงๆ อาจมีกรณีเฉพาะคะ อย่างเช่น เราเคยได้รับการรักษาด้วยโรคร้ายแรงบางอย่างคะ แบบนี้เขาจะขอให้เราไปตรวจแน่นอนคะ

2020.11.19 5:2

บงกช

จะทำประกันชีวิตตัวนี้ก็ดีนะคะ หากคุณอายุยังไม่มากและยังไม่เคยมีประวัติการรักษาโรคใดมาก่อน ก็ไม่ต้องตรวจสุขภาพแต่ถ้าหากคุณเคยรักษาโรคมาก่อนก็มีการตรวจสุขภาพนะคะ ซึ่งทุกอย่างก็เป็นไปตามเงื่อนไขของบริษัทนะคะ แต่ถ้าหากมีการตรวจก็คุณไม่จำเป็นต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆนะคะ เพราะบริษัทจะเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายให้ทั้งหมดค่ะ

2020.12.23 9:10

ประยูร

ค่าเบี้ยประกันตัวนี้ปีละไม่กี่พันบาท ไม่ต้องเชคสุขภาพครับ แต่ที่น่าจะเชคคือเรื่องของประกันสุขภาพครับ เพราะประกันบางตัวถ้าเราซื้อเอาไว้แล้วในประวัติสุขภาพของเรามีเรื่องโรคบางอย่าง เขาอาจให้เราตรวจสุขภาพครับ แล้วถ้าเราอยากยังที่จะซื้อประกันสุขภาพตัวนั้นอยู่ ค่าเบี้ยประกันสุขภาพตัวนั้นก็จะมีราคาที่แพงขึ้นครับ

2021.01.20 4:35

45Sophon :)

เจ้าของกระทู้ตัดสินใจทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)ไปแล้วหรือยังครับ ถ้ายัง ผมอยากแนะนำให้คุณดูประกันอีกฉบับที่มีเงินปันผลด้วย เป็นตัวเดียวกับที่คุณบอกมาน่ะแหละ ต่างกันตรงที่มีเงินปันผลกับไม่มีเงินปันผล อ้อ! อาจจะต่างกันเรื่องจำนวนเงินของค่าเบี้ยประกันด้วย ลองดูก่อนครับ

2021.03.06 5:11

Lavender

สรุปว่าไม่ต้องตรวจสุขภาพเนาะ ทำไมไม่บอกกันตรงๆนะ ตอบกันมาแบบ อ่านแล้ว งง!! มากแม่!! แล้วก็คุณ @45sophon:) ขอโทษนะคะ พอดีดิฉันสนใจประกันชีวิตแบบไม่มีเงินปันผลอะค่ะ ขอบคุณที่อุตส่าห์แนะนำมา แต่คนละเรื่องกันเลยนะ เพราะถ้าเป็นแบบแผนเดียวกันมีเงินปันผลดิฉันอ่านมาแล้ว ไม่อยากได้แบบนั้นค่ะ อยากรู้แบบแผนที่ไม่มีเงินปันผลมากกว่า

2021.05.26 10:38

Wang6769

บริษัทประกันเอไอเอเขาเปลี่ยนแล้วครับ ซื้อประกันชีวิตไม่ต้องตรวจสุขภาพละ แต่จะมีถามเรื่องสุขภาพในอดีตบ้าง เคยเจ็บป่วยหนักหรือได้รับการผ่าตัดอะไรมาก่อนมั้ย ประมาณนั้นน่ะครับ แต่ถ้าจะซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเติมคงมีการสอบถามอย่างละเอียดหน่อย เป็นธรรมดาครับเพราะไม่อย่างนั้นจะมีปัญหาภายหลัง ดีแล้วครับที่สนใจทำประกัน

2021.05.29 5:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ประกันชีวิต

แม่อายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ เลือกทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วิธีเพิ่มทุนประกัน

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี