Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ขอเข้าคำถามเลยนะคะ คือ ถ้าเราสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เราจะได้รับความคุ้มครองแค่การประกันชีวิตอย่างเดียวหรือว่าได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพหรืออุบัติเหตุด้วยมั้ยคะ? ถ้าฉบับนี้ครอบคลุมได้หลายอย่างก็น่าสนใจดีนะ มีใครสมัครหรือรู้จักประกันฉบับนี้บ้าง เพื่อนๆคิดว่าเราสมัครฉบับนี้จะคุ้มมั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มานะเดช

ทำไมหลายคนสงสัยเรื่องแยยนี้นะครับ คงแยกไม่ออกแน่ครับระหว่ากันกันชีวิต ประกันสุขภาพ หรือว่าประกันอุบัติเหตุ ผมว่าต้องศึกษาและอธิบายเรื่องแบบนี้กันเยอะมากนะครับ เอาว่า อยากคุยเรื่องประกันชีวิตแล้วกันครับ ถามว่าคุ้มครองอุบัติและเจ็บป่วยไหม บอกสั้นๆครับว่าคุ้มครองครับแต่มีข้อแม้ครับว่าเราต้องเสียชีวิตครับถึงจะได้รับการคุ้มครองครับ ถ้าไม่เสียชีวิตเขาไม่จ่ายครับ

2020.11.19 5:2

ไก่ฟ้า

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองชีวิต เท่านั้น ซึ่งผู้เอาประกันภัยจะได้รับเงินทุนประกันเมื่อเสียชีวิตหรืออยู่ครบกำหนดสัญญา ถ้าหากคุณต้องการจะได้รับความคุ้มครองตัวอื่น คุณก็ต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่มีความคุ้มครองการรักษาพยาบาล หรือคุณสามารถซื้อประกันโรคร้าย ก็ได้

2020.12.23 9:27

เกตุมณี

นั้นสิคะ ทำไมหลายคนยังไม่เข้าใจเรื่องปบบนี้นะคะ หรือว่าเขาสับสนเรื่องประกันกันคะ ประกันเขาแยกออกเป็นสามแบบคะ คุ้มครองชีวิต คุ้มครองอุบัติเหตุ แล้วก็คุ้มครองสุขภาพ ประกันพวกนี้ ถ้าเป็นของตัวที่คุณถามเขาแยกออกจากกันคะ ทุนประกันของแต่ละตัวก็จะแตกต่างคะ เบี้ยประกันชีวิตจะ ถูกที่สุดคะ ตามมาคืออุบัติเหตุ แล้วที่แพงสุดคือประกันสุขภาพ

2021.01.20 4:35

*-*Pawika*-*

ที่บางคนเข้ามาถามเรื่องความคุ้มครองที่จะได้จากการทำประกันชีวิตอาจเป็นเพราะว่าเขาไม่เคยทำประกันมาก่อนจึงไม่รู้ว่ามีการแยกออกมาหลายแบบ พอเห็นชื่อประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ก็อาจคิดว่าน่าจะให้ความคุ้มครองได้หลายอย่างเพราะต้องจ่ายเบี้ยประกันนานหลายปี มาถามเพื่อความรู้..ดีแล้วค่ะ

2021.03.06 5:28

ขนมจีน

เขาขอตอบสั้นๆเลยนะ ตอบแบบตรงคำถามไปก่อนเลยนะคะ ก็คือประกัน AIA ตลอดชีพ ชำระเบี้ย 20 ปี ไม่มีเงินปันผล แบบแผนนี้ที่จขกทถามถึง ตอบสั้นๆเลยก็คือ ให้ความคุ้มครองชีวิตอย่างเดียวเลยค่ะ ความต้องการของคนที่จะซื้อประกันนี้ก็คือ อยากสร้างมรดกให้กับครอบครัว หรือมีเงินชดเชยให้ครอบครัวเมื่อคุณเสียชีวิต ไม่มีความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลในกรณีใดๆทั้งสิ้น

2021.09.18 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

All (ประกัน)

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ประกันชีวิต

แม่อายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ เลือกทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี