Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองทั้งชีวิตและสุขภาพ...จริงมั้ย?

ผมเป็นห่วงเรื่องสุขภาพของแม่แล้วก็อยากทำประกันชีวิตให้แม่ด้วย เพื่อนบ้านที่หมู่บ้านเดียวกันบอกว่าประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงเหรอครับ ถ้าเป็นอย่างที่ว่าจริงๆเบี้ยประกันมันจะแพงมากมั้ย? เพื่อนๆคนไหนอยากคอมเม้นท์หรือให้ข้อมูลเพิ่มเติม เชิญได้เลยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มานะเดช

คุ้มครองครับ ถ้าเราเสียชีวิตเรื่องของสุขภาพครับ ประกันชีวิตตัวนี้จ่ายให้ครับ แต่ขอย้ำนะครับว่าเขาจะจ่ายให้กรณีเดียวครับ คือเราต้องเสียชีวิตครับ รัษตัวเนื่องด้วยปัญหาสุขภาพ เราต้องจ่ายเองครับ ส่วนถ้าอยากได้รับการรักษาและได้รับค่าใช้จ่ายการรักษาเราต้องซื้อประกันสุขภาพบางตัวเข้าไปครับ ไม่อย่างนั้นไม่เกิดผลอะไรทั้งสิ้นครับ

2020.11.19 5:2

ต้นอ้อ

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะเป็นประกันชีวิตเท่านั้นและเป็นสัญญาหลัก ราคาเเบี้ยประกันไม่แพงขึ้นอยู่กับอายุและเพศของผู้เอาประกัน ซึ่งประกันชีวิตตัวนี้ผู้เอาประกันสามารถซื้อสัญญาเพิ่มเติมได้ ก็แล้วแต่ว่าจะเลือกตัวไหน ถ้าหากเป็นประกันสุขภาพก็อาจจะแพงหน่อย แต่คุณก็สามารถเลือกความคุ้มครองได้

2020.12.23 9:38

เกตุมณี

ตอบเลยคะ ว่า ไม่จริง ใครมาเล่าให้ฟังเหรอคะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองแบบนี้ ถ้ามีคนมาบอกแบบนี้อย่างหลงเชื่อไปซื้อประกันกับเขานะคะ รับรองได้100% เลยคะว่าเป็นคนที่หลอกลวงคะ ประกันชีวิตไม่คุ้มครองเรื่องการรักษาใดๆทั้งสิ้นคะ ต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปคะเขาเรียกว่าสัญญาเพิ่มเติมคะ แล้วค่าเบี้ยประกันสุขภาพจะแพงกว่าประกันชีวิต

2021.01.20 4:35

*-*Pawika*-*

คนที่อยู่หมู่บ้านเดียวกับเจ้าของกระทู้เขาบอกว่าประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย แต่เขาคงลืมบอกว่า "หลังจากที่ซื้อสัญญาเพิ่มเติมแล้วนะ" หรือเปล่าคะ? เพราะว่าเรื่องสุขภาพนี่ต้องซื้อประกันเพิ่มด้วยนะคะ ที่เขาเรียกว่า "สัญญาเพิ่มเติม" น่ะแหละ

2021.03.06 5:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี