Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

พี่เราทำงานประจำแต่ต้องเดินทางออกต่างจังหวัดด้วย พี่ทำประกันอุบัติเหตุไว้แล้ว แต่เราอยากให้พี่มีประกันชีวิตด้วย ส่วนตัว..เราสนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ซึ่งซื้อประกันอุบัติเหตุเพิ่มได้ด้วย เราว่าจะแนะนำฉบับนี้ให้พี่ค่ะ แต่ไม่แน่ใจว่าพี่เราควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกแบบที่พี่เราเคยซื้อดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนนท์ศักดิ์

สามรถซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปด้วยได้เลยครับ ส่วนใหญ่ ประกันอุบัติเหตุ หรือที่ เอไอเอเรียน คือประกันPA ครับ อย่างค่าเบี้ยประกันที่ผมจ่าย ตกปีละหระมาณสองพันบาทครับ ผมว่าราคาไม่แพงครับ แต่ถ้าคิดว่าสองพันบาทแพงเกินกันก็สามารถซื้อของเจ้าอื่นได้ครับ ของบางเจ้าราคาไม่ถึงพันครับ แต่การคุ้มครองอาจจะได้น้อยกว่าครับ

2020.11.19 5:2

เมษา

เราเคยมีประกันของเอไอเอแล้วก็ประกันอุบัติเหตุของเอไอเอด้วยซึ่งประกันตั้งสองตัวแต่แยกกรมธรรม์กัน เพราะประกันชีวิตจะให้ความคุ้มครองชีวิตเมื่อเราเสียชีวิตหรืออยู่ครบตามสัญญา ส่วนประกันอุบัติเหตุเราจะได้รับเงินสินไหมทดแทนเมื่อเสียชีวิตแล้วจะมีค่ารักษาพยาบาลในกรณีเกิดอุบัติเหตุขึ้น เราคิดว่าซื้อประกันแยกจะดีกว่าจะได้รับความคุ้มครองที่เป็นทุนประกันได้เยอะกว่าที่จะซื้อประกันแบบกรมธรรม์เล่มเดียว

2020.12.23 9:42

เกตุมณี

ซื้อเพิ่มไปพร้อมๆกันเลยคะ ตอนนี้ประกันอุบัติเหตุของเอไอเอ ราคาอยู่ประมาณ 2พันกว่าบาทคะ คุ้มคร่องเรื่องค่ารักษาค้อนข้างมีวงเงินในการรักษาสูงมากคะ แต่ถ้าคุณคิดว่าราคา2พันบาทแพงเกินไป ก็สามารถซื้อประกันอุบัติเหตุจากที่อื่นก็ได้คะ ประกันพวกนี้ไม่ได้บังคับคะว่าจะต้องซื้อเจ้าเดียวกัน อยู่ที่ว่าเงินในกระเป๋ามีเท่าไรแล้วชอบคุ้มครองแบบไหนคะ

2021.01.20 4:35

Krisana))))

@เมษา ผมก็เคยสงสัยเหมือนเจ้าของกระทู้นะครับ พอมาอ่านคอมเม้นท์ของคุณทำให้ผมเห็นภาพชัดเจนว่าควรเลือกซื้อประกันแบบไหนดี คำตอบก็คือ ซื้อแยกต่างหากจะได้รับความคุ้มครองดีกว่า..ใช่มั้ยครับ ถ้าอย่างนั้นสัญญาเพิ่มเติมที่ผมควรซื้อจะเป็นอะไรดี เป็นพวกเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลจะดีมั้ยครับ?

2021.03.06 5:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ประกันชีวิต

แม่อายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ เลือกทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี