Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันอื่นพ่วงไปด้วย จะคุ้มมั้ย?

ญาติของผมคนนึงเค้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เค้าบอกว่าซื้อประกันฉบับนี้แล้ว สามารถซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลได้ด้วย.. เราซื้อเพิ่มได้จริงเหรอครับ ต้องเพิ่มเงินเยอะมั้ย อยากถามเพื่อนๆที่ทำประกันชีวิตว่า มันจะคุ้มมั้ยถ้าซื้อประกันพ่วงกันไปแบบนี้น่ะครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อนนท์ศักดิ์

สามารถวื้อประกันสุขภาพและงเินชดเชยค่ารักษาพยาบาลหรือค่ารักษาตัวได้ครับ แต่ราคาค่อนข้างที่จะเยอะพอสมควรนะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ เบี้ยประกันแบบนี้ ถ้าเป็นแบบเหมาๆเลย ต่ำสุด ปีละ 1หมื่นบาท ครับ ส่วนตัวของผมฝห้จ่ายเบี้ยประกันสุขภาพของ เอไอเอครับ แบบที่เป็นเหมาจ่ายค่ารักษา ผมจ่ายปีละ3หมื่นบาทครับ รักษาได้ทุกอาการครับ

2020.11.19 5:2

แมงมุม

เราเองมีประกันของเอไอเอ และได้ซื้อประกันสุขภาพรวมทั้งประกันโรคร้ายและชดเชยรายได้ ซึ่งถ้าหากรวมเป็นเงินเบี้ยประกันก็ตกอยู่ราวๆ หมื่นปลายๆต่อปี เมื่อเราเข้ารักษาตัวไม่สบายทุกครั้ง เราจะได้รับเงินชดเชยเป็นวันตามจำนวนวันที่เรานอนในโรงพยาบาล เราว่าคุ้มนะถ้าทำประกันชีวิตและสัญญาเพิ่มเติม ถึงแม่ว่าจะต้องจ่ายเบี้ยประกันเยอะหน่อยก็ตาม

2020.12.23 9:52

อารมณ์

คุ้มที่คุณถามนี้ คือไม่ทราบว่าคุ้มแบบไหนคะ คุ้มเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันเหรอคะ หรือว่าคุ้มเรื่องการคุ้มครองคะ ถ้าเรื่องเบี้ยที่จ่าย เนื่องจากประกันตัวนี้ไม่มีเงินปันผลให้ทำให้เบี้ยประกันไม่แพงเท่าไรคะ ถ้าเราซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยถือว่าเราจ่ายไม่มากคะ แต่ราคารจะมากหรือน้อย มันอยู่ที่ตัวประันสุขภาพที่เราเลือกด้วยนะคะ

2021.01.21 14:17

Krisana))))

ผมว่านะการซื้อประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) เป็นเพียงการซื้อประกันหลักเพื่อที่เราจะได้ซื้อสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องของสุขภาพได้น่ะครับ ทีนี้ก็แล้วแต่ความต้องการของผู้เอาประกันภัยละว่าอยากได้รับความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง คุณก็ซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่เกี่ยวกับเรื่องนั้นได้เลย

2021.03.06 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วควรซื้อประกันอุบัติเหตุพ่วงไปเลยหรือซื้อแยกดีกว่า

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) มีเงื่อนไขการตรวจสุขภาพก่อนสมัครประกันนี้มั้ย

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ผู้ที่จะสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง เช่น ชีวิต สุขภาพ หรืออุบัติเหตุ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากได้ประกันชีวิตและสุขภาพด้วย ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะตอบโจทย์มั้ย

ประกันชีวิต

แม่อายุสี่สิบปลายๆ ทำงานประจำ เลือกทำประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี