Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่ ทุกแผนเหมือนกันมั้ย

พอจะมีเวลาให้เราสอบถามข้อมูลสักเล็กน้อยมั้ยคะ เราสนใจการทำประกันชีวิตจะมีเงินปันผลหรือไม่มีเงินปันผลก็ได้ ขอยกตัวอย่างเป็นประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ละกันนะคะ ที่เราอยากถามก็คือ คนที่จะสมัครประกันฉบับนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่และทุกๆแผนประกัน เงื่อนไขอายุของผู้สมัครเหมือนกันมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปัญญา

ประกันแบบนี้ ไม่ว่าจะเป็นแบบ ส่ง5ปี 10ปี 15ปี หรือว่าจะเลิกส่งที่20ปี เรื่องของอายุเหมือนกันครับ คือที่คนที่ทำต้องต้องมีอายุตั้งแต่ 20- อายุ59ปีครับ ถึงสามารถเลิกซื้อประกันชีวิตแบบนี้ได้ครับ แต่สำหรับผม ถ้าอายุเกิน40ปีไปแล้วไม่ขอแนะนำครับ เพราะว่าค่าเบี้ยประกันจะค่อนข้างมากเลยครับ ถ้าเป็นผมจะดูของตัวอื่นด้วยครับ

2020.11.19 5:2

จุรี

เราเห็นต่างกับคุณปัญญา ยิ่งอายุมากความเสี่ยงก็มากขึ้นตาม ถ้าหากคุณเลือกทำประกัน เอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ก็จะช่วยให้คุณรู้สึกคลายกังวลถ้าหากเกิดอะไรขึ้น แน่นอนว่า คนที่คุณรักจะไม่ลำบาก และเมื่อคุณทำประกันชีวิตตัวนี้อย่าลืมอ่านและทำความเข้าใจเงื่อนไขของกรมธรรม์ให้ดีๆ

2020.12.23 12:25

อารมณ์

เรื่องที่สองคนมีความเห็นต่างกันเรา ก็ไม่อยากเข้าข้างฝ่ายไหนนะคะ เพราะว่ามันสามารถคิดได้สองอย่างจริงๆคะ ถ้าเราคิดถึงผลประโยชน์ที่จะรับประกันตัวนี้คุ้มคะ แต่ถ้าแค่ซื้อประกันชีวิตเพื่อนเป็นสะพานไปซื้อประกันสุขภาพ เราก็ว่าเป็นประกันที่ค่อนข้างแพงไปคะ ส่วนถ้าใครจะซื้อก็ต้องเปรียบเทียบดูแล้วคะว่าแต่ละปีมันต่างกันมากไหม

2021.01.21 14:17

2487Duangta

บางคนบอกว่าประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล)เหมาะกับคนที่ชอบลงทุน ยิ่งเป็นระยะสั้นยิ่งดีถึงแม้ว่าค่าเบี้ยประกันจะแพงหน่อยก็เถอะ..หมายถึงแบบระยะเวลา 5 ปีน่ะค่ะ เขาบอกแบบนั้นนะ แต่เราก็ไม่แน่ใจว่ามันเป็นยังไงกันแน่ แบบว่าจะได้เงินกลับคืนมาแบบไม่ขาดทุนหรือจะได้กำไรมาด้วยนิดนึงหรือเปล่า

2021.03.06 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว มีประกันอะไรอีกบ้างที่ซื้อเพิ่มได้

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมถึงเรื่องอะไรบ้าง

แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากทำประกันชีวิตแบบจ่ายเบี้ยระยะสั้น ซื้อของเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย

ประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาอื่นเพิ่มด้วยจะคุ้มมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) อายุเท่าไหร่ขึ้นไปถึงจะสมัครได้?

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ซื้อประกันเอไอเอ แบบกำหนดระยะเวลา 5 ปี 10 ปี 15 ปี 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันโรคมะเร็งเพิ่มได้ด้วย..จริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี